• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cycorder - Phần mềm quay phim miễn phí

vtp9x

Cycorder - Phần mềm quay phim không giới hạn miễn phí trên Cydia
- Ưu điểm: Miễn phí và quay rất mượt, chất lượng hình ảnh tốt

link tham khảo : http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=1722

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Bản này quay phim rõ hơn nhiều iPhone Video Recoder ! và đã thu được cả âm thanh !

minhkhoa2007

SW Cycorder đã có âm thanh khi thu hình rồi . Hình ảnh cực nét, âm thanh TO và RÕ.
Đặc biệt sau khi ghi hình xong các bạn dùng winscp vào Private/vả/mobile/Media/Videos copy file xxx.mov về máy thưởng thức, nhớ là xoay ngang màn hình khi ghi hình nha không thôi khi xem trên PC sẽ bị xem hơi khó

slamdunk

way theo chiều nào đại ca ... ko khéo way ngược đầu coi thì vui lắm haha ...
way wa trái nhé mọi người

hasitinh

lên cydia update phai o nhỉ?

Đã trả lời ở trên rồi còn hỏi gì nữa!

Last edited by a moderator:

pepsi98n

Cycorder phần mềm quay film freeđã có âm thanh

Các bạn vào Cydia hoặc Installer chọn Cycorder cài vào nha.
Đặc biệt sau khi ghi hình xong các bạn dùng winscp vào Private/vả/mobile/Media/Videos copy file xxx.mov về máy thưởng thức he he,

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

Cydia sẽ tự động kêu Update nếu bạn đã cài rồi nếu chưa cài thì bạn cài vào máy phiên bản mới .thật tuyệt đó

pepsi98n

Cydia sẽ tự động kêu Update nếu bạn đã cài rồi nếu chưa cài thì bạn cài vào máy phiên bản mới .thật tuyệt đó

OK. Đặc biệt tốc độ lưu file nhanh hơn hẳn VideoRecorder

vodinhduy

Sao nó không có phần cài đặt các bác nhỉ???? Màn hình lúc quay cũng không full nữa... bị cắt 1 khúc trên đầu. Có ai như mình không?

hasitinh

Sao nó không có phần cài đặt các bác nhỉ???? Màn hình lúc quay cũng không full nữa... bị cắt 1 khúc trên đầu. Có ai như mình không?

chi vậy thôi bạn a.khi bạn coi thi góc định bên phai có cái dâu hai mủi tên chỉ vào nhau bạn ấn vào đó nó sẽ tự đông căn đầy màn hình .thanks

XuanTruong

Super V.I.P

Free chỉ thế cũng tốt chán rồi Bạn ơi!8-|

rockerhuy

khi bạn xem video touch 2 lần vào video đã quay thì màn hình sẽ full ra đó bạn ^^

hasitinh

Xin Chào Các Bạn !!!! với hướng dẫn này thì Các Bạn có thể vào Window Explorer rồi đấnh lệnh ftp://your-ip-here:2121 là Các Bạn sẽ thấy đoạn Video mà Các Bạn đã dùng CyCorder để quay ,Các Bạn có thể Drag đoạn Video đó trực tiếp tới PC của Các Bạn ( ví dụ ra Desktop ) Các Bạn có thể thay đổi tên ,Paste và Delete ,Các Bạn sẽ không cần đến WinSCP nữa ,

Làm như thế nào đây ..........
Install Mobile finder ,App này đã có trên AppStore
Delete the /var/mobile/Media/Videos folder,

Use WinSCP và vào trong var/mobile/Applications/XXXX-XXXX-XXX/Documents/ (XXXZ-XXXX-XXXX là app folder) thiết lập một folder ở đó được gọi là Videos và set permissions 777.

Bây giờ Các Bạn cần phải vào Terminal và thiết lập một Symlink ,Các Bạn type theo hướng dẫ trong Terminal
Ln -s /var/mobile/Applications/XXXXX-XXXX-XXXXX/Documents/Videos/ /var/mobile/Media/ và nhấn Enter ,bây giờ Các Bạn vào trong /var/mobile/Media/ và Các Bạn có thể thấy một Shortcut của Video Folder

Các Bạn đổi Permission thành 777 và quit WinSCP,
Bây giờ Các Bạn lauch Mobile finder trên Iphone của Các Bạn và nhấn nút xuống ,nó là FTP Server ,bất đầu đánh địa chỉ vào Window Explorer ,bây giờ Các Bạn có thể thấy Video folder của CyCorder và đoạn Video mà Các Bạn làm ,bây giờ Các Bạn có thể copy/rename/delete và drag các files khác mà không cần SSH ,rất dễ và lẹ làng Các Bạn cũng có thể làm trên các PC khác ,
cách 2:
Mình có cách làm này nhanh hơn mà lại dễ hơn cách của bạn:
B1:Đăng nhập vào = WinSCP
B2:trong var/mobile/Applications/XXXX-XXXX-XXX/Documents/ (XXXX-XXXX-XXX là app folder của MobileFinder)
B3:Ấn chuột phải ->New -> Link..
B4:Nó hiện ra cái bảng nhỏ có 2 dòng
Phần trên ghi tên thì cái gì cũng đuơc
Phần dưới ghi : /private/var/mobile/Media/Videos
B5: ấn Ok, rồi Set Permiss thôi

(tư liệu từ tinhte)

choitoisang

Các pác muốn quay lén ai thì khi đang quay bấm Home thoát ra ngoài SB, icon của nó xuất hiện chữ REC ( là nó đang âm thâm quay đấy nhé ) rồi ta vào chương trình gì đó như lướt Web hay chơi game ( game nhẹ thôi nha ) đố ai piết ta đang quay phin

rancon

Cycorder - Phần mềm quay phim không giới hạn miễn phí trên Cydia
- Ưu điểm: Miễn phí và quay rất mượt, chất lượng hình ảnh tốt

link tham khảo : http://www.iclarified.com/entry/index.php?enid=1722

Sao giao diện chương trình của máy mình không giống như hình minh họa của bác vtp9x. mình nhấp đúp vào màn hình thì nó căng đầy màn hình nhưng phía trên vẫn hiển thị sóng điện thoại, pin, giờ như đang ở ngoài home. có ai bị như mình không? xử lý như thế nào đây? bác nào biết xin chỉ giúp.