• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] AptBackup - Reinstall tất cả App của Cydia sau khi Restore iPhone

yummychan

AptBackup giúp bạn backup và restore tất cả app của Cydia. Khi Sync iPhone với itunes những app nay sẽ được list trong itunes, sau khi iPhone gặp trục trặc và phải Restore thì việc Install lại tất cả các app trước đó là 1 công việc mệt mỏi. Bây giờ công việc của Bạn sau khi Restore là chỉ cần: Vào CYDIA-->add soucre BigBoss-->install AptBackup-->vào AptBackup-->nhấn RESTORE".

PS: Mong các anh em thông cảm không có hình minh họa xanh xanh đỏ đỏ cho mấy nhỏ nó mừng, do không biết tại iPhone hay Laptop của em bị khùng nữa, xin được anh em chỉ giáo!

XuanTruong

Super V.I.P
Thêm hình đại diện cho máu!:))​

E

evnd1

Guest
Thêm hình đại diện cho máu!:))​

Bác Trường có tí nhầm nhé, appbackup có dung lượng khoảng vài Mb dùng để backup các app đã cài (không gồm các app cài từ cydia), thực ra nếu vẫn phải kết nối với itunes thì cái này không cần lắm, backup từ itunes là đủ

Cái cần và bác Trường bị nhầm là aptbackup (chỉ mấy chục Kb thôi) chứ không phải là appbackup (đều có trên cydia) app này không backup các app từ cydia (điều này itunes chịu vì cydia không phải chính thống từ apple :D) nó đơn giản chỉ tạo một danh sách các app đã cài từ cydia và lưu cùng phần backup chung trên itunes. Lần sau khi restore nó sẽ cài tất cả các app từ cydia trong một lần.

XuanTruong

Super V.I.P
Bác Trường có tí nhầm nhé, appbackup có dung lượng khoảng vài Mb dùng để backup các app đã cài (không gồm các app cài từ cydia), thực ra nếu vẫn phải kết nối với itunes thì cái này không cần lắm, backup từ itunes là đủ

Cái cần và bác Trường bị nhầm là aptbackup (chỉ mấy chục Kb thôi) chứ không phải là appbackup (đều có trên cydia) app này không backup các app từ cydia (điều này itunes chịu vì cydia không phải chính thống từ apple :D) nó đơn giản chỉ tạo một danh sách các app đã cài từ cydia và lưu cùng phần backup chung trên itunes. Lần sau khi restore nó sẽ cài tất cả các app từ cydia trong một lần.

Xin lỗi! Xin lỗi! Đúng là Mình nhìn GÀ hóa QUỐC!:)) Hình dưới mới đúng là AptBackup!:D

E

evnd1

Guest
tóm lại là backup được danh sách các source trong cydia, mình vừa test xong, restore lại ip, sau đó jailbreak và cài cydia phần aptbackup. Nhấn nút restore xong thấy có danh sách trong cydia các source mà trước kia đã add.
Thực tế cho thấy cũng không hiệu quả lắm nếu như không có quá nhiều source cài thì không cần dùng cái này.

madman

Các bro cho tui hỏi tí,
những backup của AptBackup sẽ được save ở đâu thế? (ở PC giống như itunes backup kg? hay chỉ là danh sách các sources thôi?)
Mình hơi gà nên mong các bro giúp đỡ. :)

Chỉnh sửa cuối: