• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cydia bị báo lỗi Network Error và Unable to Load

presario2000

Cuối cùng thì đã TÌM RA CÁCH ĐIỀU TRỊ rất đơn giản và nhẹ nhàng như làn gió thoảng!:)):)):))

Không cứ đâu, mình dùng 2G 2.2.1 và 3.0 mạng VNN cũng bị 2 hôm nay rồi, 6h chiều nay vô được lúc rồi lại bị Unable to load... nhưng tời giờ thì lại vô bình thường rồi nè (HTTP Proxy vẫn OFF như mặc định)

startrace

Tình hình là mới vô lại cydia đc sau khi update mobilesubstrate, mà lại nhanh hơn bình thường mới ghê, theme 16mb mà down trong chưa tới 1 phút

phansa

Sao em bị từ hôm qua đến giờ mà vẫn còn nhỉ. Máy em 2G, 3.0, mạng vina. GPRS cũng không vào được nữa. Pó tay rồi.

taymo

Tình hình là mới vô lại cydia đc sau khi update mobilesubstrate, mà lại nhanh hơn bình thường mới ghê, theme 16mb mà down trong chưa tới 1 phút
Sáng nay mình cũng đã vào được Cydia bằng kết nối VDC, máy y nguyên hôm qua, chưa update cái gì. Chứng tỏ Cydia đã bỏ chặn IP của VDC.

Và Cydia bây giờ chạy nhanh như điện giật ấy. Sướng dã man, chưa bao giờ nhanh thế này. Load nhanh, down phần mềm nhanh, reomove phần mềm cũng nhanh nữa =D>

anhkhoa0502

hehhe...vậy là rõ rồi,chắc bữa giờ là do Cydia nâng cấp lên nên mới bị như vậy...hehhe...vậy là có câu trả lời rùi....bây h em vào Cydia chạy vèo vèo...và cũng chưa chắc Cydia chặn IP cua VDC...Ah, em thấy anh Trường và mấy anh khác nâng cấp cái update mobile substrate, vậy nó có tác dụng gì vậy mấy anh...

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

mình sài fpt vẫn thấy thỉnh thoảng bị reload là hết à, bữa nay thì chưa thấy :D

nientrung

Từ tối qua đến giờ có ai vô được cydia không vậy? Sao em vào cydia là bị văng ra. Em thử dùng redsn0w để cài lại cydia cũng không được luôn.

XuanTruong

Super V.I.P
Từ tối qua đến giờ có ai vô được cydia không vậy? Sao em vào cydia là bị văng ra. Em thử dùng redsn0w để cài lại cydia cũng không được luôn.

Cydia vẫn vào và chạy bình thường. Bạn dùng thử CÁI NÀY có lẽ sẽ hết bị tình trạng đó!

oho

Mình cũng bị lỗi vào Cydia thì báo lỗi Timeout rồi tự thoát ra luôn
Search trên mạng thấy có người bảo gõ lệnh này trên PC sẽ OK
c:\>tracert -d 74.208.105.171
rồi chờ vài giây, sau đó dùng iPhone chạy lại cydia.

Quả thật, sau khi chạy lệnh này thì cydia của mình lại load Home lên được.
Theo mình đoán, thì lệnh này nó tạo lại bảng định tuyến cho máy tính của mình truy cập đến trang của cydia, mà máy tính đi được ==> iPhone của mình cũng đi được vì chung đường wifi.
Mọi người thấy sao?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng bị lỗi vào Cydia thì báo lỗi Timeout rồi tự thoát ra luôn
Search trên mạng thấy có người bảo gõ lệnh này trên PC sẽ OK
c:\>tracert -d 74.208.105.171
rồi chờ vài giây, sau đó dùng iPhone chạy lại cydia.

Quả thật, sau khi chạy lệnh này thì cydia của mình lại load Home lên được.
Theo mình đoán, thì lệnh này nó tạo lại bảng định tuyến cho máy tính của mình truy cập đến trang của cydia, mà máy tính đi được ==> iPhone của mình cũng đi được vì chung đường wifi.
Mọi người thấy sao?
Chắc cái Tool ở đây cũng làm công việc đó:-?
http://pdaviet.net/showthread.php?t=62634

XuanTruong

Super V.I.P
Nói chung thằng Redsn0w vẫn thua xa QuickPwn về nhiều điểm, trong đó điểm lớn nhất chính là sự hoạt động CHẬP CHỜN của Cydia và Icy! Có nhiều Người dùng đổ lỗi cho bản OS 3.0, nhưng theo Mình chính Redsn0w mới là thủ phạm chính làm OS 3.0 hoạt động chập chờn cùng với Cydia!8-|

tdang1

Mình cứ vào Cydia thì lại bị văng ra... không biết phải làm gì bây giờ. Cài lại thì lâu quá. Có ai biết chỉ giúp mình với (FW3.0 IP Lock). Thanks nhìu

tdang1

huhu... mình thử hết rồi mà vẫn không được :( chắc phải jailbreak lại mất :(

Germaniteen

Mình đã từng jailbreak cho con ipod touch, dùng 0.7 thì báo lỗi tùm lum, sau đó dùng Redsn0w 0.8 thì OK xài vào Cydia ,Icy vi vu!