• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] iHome - Thay thế nút Home trên iPhone

XuanTruong

Super V.I.P
Đại diện một hình cho máu!:))​

ancola66

Super V.I.P
UPDATE PHIÊN BẢN CŨ IHOME 0.3:-??

Sao lại có tiêu đề như vậy:-? Bởi vì các phiên bản của phần mềm rất hay này tuy là Free nhưng lại bắt Donate thì mới dùng tiếp được:)). Nếu không nó chỉ cho dùng vài lần là "Nghỉ". Vuốt mòn màn hình cũng chả thấy gì:(. Phiên bản mình đính kèm dưới đây mình đang dùng rất tốt một thời gian roài mà.... vẫn tốt:)). Trong file nén đã có hướng dẫn cài đặt.

ancola66

Super V.I.P
nếu như muốn chụp màn hình home và lưu vào photo thì làm thế nào vậy choitoisang?bạn giúp mình nhè
Thế này nhé:
*Bạn chí vào icon của ihome (Hình ngôi nhà)
*Hiện ra menu Settings như các ảnh trên đã minh họa gồm các mục cần quan tâm sau :
-Enabe ihome ( Mục này bạn phải bật on)
-Functions setting ( for home ) Mục này là các lựa chọn cài đặt cho màn hình Home-Tức là màn hình Springboard) Mục này gồm các lựa chọn sau (Mình viết luôn tiếng Việt theo thứ tự) :
a) Kéo ngắn qua trái
b) Kéo dài qua trái
c) Kéo ngắn qua phải
d) Kéo dài qua phải
e) Kéo ngắn lên hoặc xuống
f) Giữ 3 giây
Mỗi mục a, b,c ..... khi nhấn vào mũi tên của từng dòng sẽ có các chức năng cho bạn lựa chọn như sau (Mình cũng viết luôn tiếng Việt theo thứ tự):
a) Không làm gì cả
b) Quay lại màn hình Home (Màn hình trang 1 của Springboard) tương tự như bạn nhấn nút Home
c) Đóng ứng dụng đang chạy
d) Quay lại trang đầu tiên (Ví dụ bạn đang ở trang nào đó muốn quay lại trang 1) tương tự như bạn nhấn nút Home
e) Bật menu Power ( Gồm các mục như tắt máy, khởi động lại, làm tươi màn hình vv..)
f) Quay lại trang 1 và bật popup của trình ipod
g) Khóa máy (Tức là tắt màn hình và khóa máy tương tự như bạn nhấn nút nguồn)
h) Chụp ảnh màn hình
i) Cho ứng dụng nào đó chạy nền (Ví dụ bạn đang dùng ứng dụng nào đó mà muốn dùng ứng dụng khác nhưng không muốn tắt ứng dụng trước đó thì cho nó chạy nền)
- Functions settings (For App) Đây là các lựa chọn cho màn hình khi bạn đang chạy một ứng dụng nào đó. Mục này cũng có menu và các chức năng tương tự như Functions (for home)

holitraco

Tại sao mình cài ihome, cài đặt các chức năng không được. Chỉ duy nhất kéo dài sang phải là tắt màn hình. Ai bị như mình không?

ancola66

Super V.I.P
Tại sao mình cài ihome, cài đặt các chức năng không được. Chỉ duy nhất kéo dài sang phải là tắt màn hình. Ai bị như mình không?
Khi cài đặt và Setting xong thì tốt nhất là khởi động lại máy là OK thoai mà

phongmos

Khi cài đặt và Setting xong thì tốt nhất là khởi động lại máy là OK thoai mà
sao các ứng dụng khi cài xong thoát ra màn hình lại kg thấy xuất hiện icon đã cài?????các bạn giúp mình nhé thanhs

ancola66

Super V.I.P
sao các ứng dụng khi cài xong thoát ra màn hình lại kg thấy xuất hiện icon đã cài?????các bạn giúp mình nhé thanhs
Nếu bị lỗi không hiện thị icon thì bạn vào Cydia cài một phần mềm bất kì nào đó roài Respring là OK thoai :D. Sau khi đã hiện icon roài thì bạn có thể remove phần mềm mà bạn cài mồi :D

phongmos

bạn có thể hướng dẩn mình cách thay logo mạng điện thoại bằng tên mình đươc kg?bên cột báo song ấy?cảm ơn bạn trước nhé

ThAngNgO_

bạn có thể hướng dẩn mình cách thay logo mạng điện thoại bằng tên mình đươc kg?bên cột báo song ấy?cảm ơn bạn trước nhé

vào cydia cài MIM là nhanh nhất ko thì cài qua supreme Preferences cũng đc cũng cài qua Cydia nha :D

tnphongvn

Source iSparizo không còn iHome nữa rồi.
Ai có source nào có không chỉ giúp mình với.

Thanks.