• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] iKeyEx3 - Bàn phím 5 dòng cho iPhone OS 3.x

maribee

Mình cài 1 phát là ăn ngay, chỉ tại các bro không chịu để ý:
1. Nếu cài đúng quy trình thì sẽ không hiện lên icon trên springboard đâu
2. Cách setup chương trình này: "Settings - iKeyEx - Keyboards - Nhấn dấu + để Add cái 5Rows vào sau đó Restart lại Springboard", làm đúng nhũ mod Zenki đã chỉ dẫn
3. Bạn vào tin nhắn và viết 1 tn bất kỳ,bạn để ý ở chồ keyboard có 1 phím nằm giữa phím space và phím số 123 là 1 phím có hình giống như logo của trái đất. Chính là hắn đó, touch to enjoy!

phonui059

đã làm được, thật vui cảm ơn Bác bingbongbich. Các bác down file ikeyEX của bác bingbongbich về copy vào IP rồi cài bình thường. vào setting/ikeyEx/keyboards/5Row. thế là ok. đang dùng ip 3g fr 3.1.2

saigon198

xin cho mình hỏi sao gõ chữ đ không được, mình ngõ d9 không ra chữ đ nè. giúp mình với. thanks

michaels

Đối với đa số các bạn đã xài qua PPC thì đều biết các bàn phím QWERTY của PPC đều có 5 dòng cơ bản với dòng số thứ tự ở trên cùng nhưng iPhone của chúng ta lại chỉ có 4 dòng và toàn là chữ, muốn gõ số thì phải chọn sang 1 mục khác làm công việc nhắn tin của anh em chập hẳn đi mấy giây :)) Với iKeyEx3, chúng ta có thể Add thêm 1 dòng nữa vào cho Keyboard của iPhone, giúp cho công việc soạn thảo và nhắn tin của người dùng trở nên tiện lợi và nhanh hơn. Sau đây là 1 số hình ảnh tham khảo.
...........

bác zenki ơi, cho e hỏi cái này chút, e làm đc hết các bước bác nói rùi, nhưng sao ở nút space lại k hiện dấu phẩy và dấu chấm như trong hình vậy bác, còn mấy cái kia thì ok hết!!! bác giúp e với, thanks bac!!!

Last edited by a moderator:

conanlinh

bác zenki ơi, cho e hỏi cái này chút, e làm đc hết các bước bác nói rùi, nhưng sao ở nút space lại k hiện dấu phẩy và dấu chấm như trong hình vậy bác, còn mấy cái kia thì ok hết!!! bác giúp e với, thanks bac!!!

Mình cũng bị y như bro vậy không biết sao nữa

blackcatdn

Nếu bạn làm đúng hết thì nó sẽ hiện ra. Hoặc là bạn chưa chuyển qua 5 Row nên nó ko hiện. Bạn bấm vào quả địa cầu để chuyển qua nha

michaels

mình bấm quả địa cầu rùi, nó hiện ra đủ hết, nhưng chỉ có cái dấu phẩy và dấu chấm ở chỗ nút space thì k hiện thui, bác nào bít chỉ cho mình với....!!!!

ladata2006

Nhưng mà cái Phím Space nó lại nhỏ tí, lọt thỏm hà. :(
Có ai biết chỉnh kiểu gì để nó to ra một chút được không?

Zenki

Super V.I.P
Nhưng mà cái Phím Space nó lại nhỏ tí, lọt thỏm hà. :(
Có ai biết chỉnh kiểu gì để nó to ra một chút được không?

mình bấm quả địa cầu rùi, nó hiện ra đủ hết, nhưng chỉ có cái dấu phẩy và dấu chấm ở chỗ nút space thì k hiện thui, bác nào bít chỉ cho mình với....!!!!

Người thì muốn nhỏ lại để có dấu phẩy và chấm ở hai bên còn người thì muốn to ra cho dễ bấm :)) Hay hai người đổi máy với nhau đi =))

michaels

Người thì muốn nhỏ lại để có dấu phẩy và chấm ở hai bên còn người thì muốn to ra cho dễ bấm :)) Hay hai người đổi máy với nhau đi =))

hehehe, tại e thấy hiện dấu fẩy và dấu chấm ở 2 bên nút space thì nó tiện cho việc nhắn tin hơn đó bác, chứ cứ mỗi lần nhắn tin mà mún tick dấu fẩy thì fải bấm nút 123 để tick thì rắc rối lắm, bác bít cách thì chỉ cho e với, thanks bác...!!!:D

Zenki

Super V.I.P
hehehe, tại e thấy hiện dấu fẩy và dấu chấm ở 2 bên nút space thì nó tiện cho việc nhắn tin hơn đó bác, chứ cứ mỗi lần nhắn tin mà mún tick dấu fẩy thì fải bấm nút 123 để tick thì rắc rối lắm, bác bít cách thì chỉ cho e với, thanks bác...!!!:D
Cách nào thì mình không biết vì mình cài cài cái 5rows ở trên vào là nó hiện ra vậy luôn rồi.

ladata2006

Bác Zenki ơi giúp e với.
Khi vào Cydia mà nó báo ntn:

Rồi sau đó lúc ấn Okay xong thì Cydia trống rỗng. Các Source bị biến mất hết. Bây giờ Add Source vào cũng không được nữa. :(
Chết. Tình hình rất gay go. :|

Zenki

Super V.I.P
Bác Zenki ơi giúp e với.
Khi vào Cydia mà nó báo ntn:
......
Rồi sau đó lúc ấn Okay xong thì Cydia trống rỗng. Các Source bị biến mất hết. Bây giờ Add Source vào cũng không được nữa. :(
Chết. Tình hình rất gay go. :|
Tham khảo và thảo luận tại đây - http://www.pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=67806

Topic này không thảo luận về các lỗi của Cydia nhé bạn :D Lần sau chú ý nhé ;;)

ladata2006

Haha, Chuẩn luôn. Làm theo hướng dẫn của Mod, xóa hết các File trong var/lib/apt/list là Okie :) Đa tạ Mod nha. :D

aktkce

Ko hieu sao minh ko the add source dc. Source nay van chay dc ko vay may ban?

Zenki

Super V.I.P
Ko hieu sao minh ko the add source dc. Source nay van chay dc ko vay may ban?
Source của VNMagic đã đổi thành iVNMagic rồi. Mình đã Update lại trong bài đầu tiên. Bạn Add lại nhé.

aktkce

Cung ko dc ban oi huhu, ban co file download ko post len cho minh voi or check that source again plz...!