• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã ai dùng driver Wifi v.2 của BA chưa?

NBLam

Tôi thấy bên xda-developers đang bàn nhau về driver Wifi v.2 nhưng có vẻ có ROM dùng được có ROM không. Bác nào dùng rồi cho đánh giá đi nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Không chạy được với bản Glass của Hoàng Đạt rồi. Cài vào xong thì wifi ko connect được nữa, vào bật trong comm manager và wlan settings được, thấy cái biểu tượng wifi xanh nhưng đèn wifi ko nhát và cái chữ G cũng ko chuyển thành biểu tượng cột sóng wifi. Nói chung là ko chạy. Chỉ được 1 cái là khởi động lại thì cái đèn Bluetooth ko bị nháy mấy cái như mọi khi.

Sau khi uninstall đi thì mọi thứ lại bình thường như trước (kể cả cái đèn Bluetooth)

Các bác thử các ROM khác có ý kiến gì ko nhỉ?

Hoangdat_vista

Không chạy được với bản Glass của Hoàng Đạt rồi. Cài vào xong thì wifi ko connect được nữa, vào bật trong comm manager và wlan settings được, thấy cái biểu tượng wifi xanh nhưng đèn wifi ko nhát và cái chữ G cũng ko chuyển thành biểu tượng cột sóng wifi. Nói chung là ko chạy. Chỉ được 1 cái là khởi động lại thì cái đèn Bluetooth ko bị nháy mấy cái như mọi khi.

Sau khi uninstall đi thì mọi thứ lại bình thường như trước (kể cả cái đèn Bluetooth)

Các bác thử các ROM khác có ý kiến gì ko nhỉ?

Nghe nói build 19716 chạy được cái này, thử add vào ROM cái. Nếu tốt sẽ up lên cho mọi người sài:))

Dvha79_ddt

Super V.I.P
MÌnh cũng đã tích hợp nó vào bản 19199 nhưng chả thấy nó hơn cái gì cả, test một lúc thấy nguyễn y vân nên thui :))
Mà thực chất nó hơn gì nhỉ ?

NBLam

Đúng là ko chạy đc với tất cả các bản ROM 19199. Chán nhỉ. Không biết bao giờ có bản tiếp theo nhỉ. Quay lại 19716 thì ko muốn :D

Anhtoitb

Em thấy nó vẫn vậy thui, cho vào bản Glass của Hoangdat thì đúng là rắc rối to đấy!

Hoangdat_vista

:)):)):)). Wifi v2 là thành phần trình điều khiển. Cài sau còn khởi động được là may roài. Có lẽ thử Add vào ROM xem sao:-?:|:);;):D:))=))

NBLam

Cái này ko chạy được với build 19199 đâu bác ạ, có lẽ nên chờ build sau vậy. Mà sắp có build mới chưa các bác nhỉ?

:D

K

keys_keeperr

Guest
Em down về cài vào vẫn khó bật WIFI lắm
Chả thấy có gì khác biệt. Gỡ ra cho nó nhẹ máy

thantien78

Dùng cái này có thay được chỉnh REG không các bro. Em toàn phải chọc ngoáy Registry để vào Wifi thôi (mỗi lần H reset). Em dùng bản 6.01.04