• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã cài Recovery ok nhưng không thể up ROM zip?

bajasu520

Tình hình là sau đã down từ 1.37 xuống 1.32 ok, cài recover bằng "DesireHD_Root.bat" cũng ok, đã boot đc vào recover nhưng khi install file zip thì reboot lại bị treo ở logo HTC, đã thử 3 ROM vẫn vậy (CoreDroid v6.8,v7.0, và a66_MIUI+_1.6.17_+2.3.4+Gingerbread_Vi_v16)

Bây giờ làm sao hả các bác???:((

sheva2202

bạn thử up radio, full wipe xem. Bạn vào info system xem có là super cid chưa bạn.

ancola66

Super V.I.P
Có thể rất đơn giản là bạn thay một cái thẻ nhớ khác (Nhớ format Fat32 và phải là thẻ nhớ tốt) rồi up rom lại xem sao. Vì khi up rom nó sẽ tạo ra một số thư mục liên quan đến hệ thống trên thẻ nhớ >>> Thẻ nhớ cùi hoặc format không đúng sẽ không load được Rom.

nightman

Chẳng hiểu sao DHD hay bị vụ này, nếu theo cách bác ancola66 không được, bác thử tháo pin ra để 1 lúc rồi khởi động lại xem sao. Có lần mình phải làm đi làm lại đến lần thứ 4 mới được, cạy nắp pin đau cả móng tay

bajasu520

Vấn đề của mình đã được giải quyết, mình đã test nhiều lần, ko phải do ko full wipe hay do thẻ nhớ...Mà là ở bài "HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ROOT, S-OFF , RECOVERY CHO HTC DESIRE HD" Ở bước 6 cài recovery bằng file "DesireHD_Root.bat" thì sẽ bị lỗi đó, còn từ Rom manager thì ok (Version của Recovery lúc nào cao hơn)

Ae chú ý ở bước này xem có giống mình ko ??? Đây là máy thứ 2 mình test rồi...

Thanks ae đã quan tâm !

PhamQuang

Manager
Vấn đề của mình đã được giải quyết, mình đã test nhiều lần, ko phải do ko full wipe hay do thẻ nhớ...Mà là ở bài "HƯỚNG DẪN CHI TIẾT ROOT, S-OFF , RECOVERY CHO HTC DESIRE HD" Ở bước 6 cài recovery bằng file "DesireHD_Root.bat" thì sẽ bị lỗi đó, còn từ Rom manager thì ok (Version của Recovery lúc nào cao hơn)

Ae chú ý ở bước này xem có giống mình ko ??? Đây là máy thứ 2 mình test rồi...

Thanks ae đã quan tâm !

Một phán đoán không có cơ sở lý thuyết !!! Bài viết của Mod. Ancola66 các bước tiến hành là chuẩn.
Chỉ có thể trục trặc phần thẻ hoặc máy của bạn mà thôi hoặc có thể file ROM hỏng, ngoài ra đều có thể hoạt động tốt.
Chưa gặp hiện tượng này bao giờ với các DHD đã có S-OFF, Root và đã cài đc Recovery.

bodoithat

thử xem cách này nào.

Một phán đoán không có cơ sở lý thuyết !!! Bài viết của Mod. Ancola66 các bước tiến hành là chuẩn.
Chỉ có thể trục trặc phần thẻ hoặc máy của bạn mà thôi hoặc có thể file ROM hỏng, ngoài ra đều có thể hoạt động tốt.
Chưa gặp hiện tượng này bao giờ với các DHD đã có S-OFF, Root và đã cài đc Recovery.
Em đã bị trường hợp này hôm qua rồi ạ. Em không biết tại sao nhưng em làm theo cách này: up lại rom ship và hack root, s-off ( dùng Desire HD easy radio tool) và, dùng bản recovery cao nhất (Dow từ market về phần mềm rom manager rồi install recovery(máy sẽ tự động tải bản recovey mới nhất về). Bác up rom cook như binh thường. hiii ~X(~X(~X(

rooney20

E cũng đang bị treo Chữ HTC,cũng vừa mới s-off,root và recovery.up mấy bản cook đều bị treo.vẫn vào được HBoot.mong mod làm 1 bài hương dẫn về vụ này vÌ qua bài này e thấy có khá nhiều người bị như thế!

tinh_la_gi

Administrator
E cũng đang bị treo Chữ HTC,cũng vừa mới s-off,root và recovery.up mấy bản cook đều bị treo.vẫn vào được HBoot.mong mod làm 1 bài hương dẫn về vụ này vÌ qua bài này e thấy có khá nhiều người bị như thế!
Nếu ko chắc chắn chọn mục nào mục nào thì tải : http://www.pdaviet.net/showthread.php?144579-Advanced-Multi-Tools-Bộ-công-cụ-đa-năng
Rồi Flash lại (chỉ việc chọn file zip cần flash) mọi thao tác sẽ được tự động cả.

bajasu520

Em đã bị trường hợp này hôm qua rồi ạ. Em không biết tại sao nhưng em làm theo cách này: up lại rom ship và hack root, s-off ( dùng Desire HD easy radio tool) và, dùng bản recovery cao nhất (Dow từ market về phần mềm rom manager rồi install recovery(máy sẽ tự động tải bản recovey mới nhất về). Bác up rom cook như binh thường. hiii ~X(~X(~X(

Đấy đâu phải mình e bị vấn đề này đâu?? và có bác giải quyết theo cách của e cũng ok đó !!! Các mod nghiên cứu lại vấn đề này thử xem

taiphong

máy mình cũng bị vậy rồi, up vài lần chả được, toàn hiện màn hình trắng xóa và chữ HTC, mà trong quá trình hạ rom đã làm đúng, cũng đã có recovery mới nhất trên market. format lại thẻ 16Gb theo định dạng FAT32 và copy file .zip vào thì nó báo
E:can't open .....zip (bad)
íntallation aborted
híc, thử mấy lần rồi đều thế, ai bít chỉ giúp mình
thanks!

venusian

Moderator
máy mình cũng bị vậy rồi, up vài lần chả được, toàn hiện màn hình trắng xóa và chữ HTC, mà trong quá trình hạ rom đã làm đúng, cũng đã có recovery mới nhất trên market. format lại thẻ 16Gb theo định dạng FAT32 và copy file .zip vào thì nó báo
E:can't open .....zip (bad)
íntallation aborted
híc, thử mấy lần rồi đều thế, ai bít chỉ giúp mình
thanks!

Sao lại có Recovery trên Market :(
Nếu bạn dùng recovery để up rom mà bị như vậy thì bạn down thử bản Rom khác. Có thể là bản Rom đấy bạn down về bị lỗi rồi.

venusian

Moderator
híc, đó là phầm mềm giúp tạo recovery ý mà. nói chung là giờ bị lỗi không up được zom zip, híc, bạn có thể cho mình một link nào bạn đã dùng không? mình tải link của chú Quang http://www.pdaviet.net/showthread.p...ROID-2.3.5-amp-SENSE-3.0)-(Update-07-09-2011) hai lần đều không được, híc, không biết thế nào nữa

Bạn ra ngoài box đi. Có rất nhiều bản Rom đấy. Bạn thích bản nào thì down một bản về làm lại.
Máy vẫn vào đc Recovery thì bình thường ko phải lo gì đâu bạn a.

Mình đang dùng bản này. http://www.pdaviet.net/showthread.php?146516-Virtuous-Unity-1.31.0-Sense-3.0-based-on-Pyramid

taiphong

thanks! mình đang down, từ ver cao hạ xuống đã mắc vài chỗ (trước hạ một em và up ngon lành, em đấy bán rồi giờ lại quay lại DHD mà) giờ đến lượt up rom cũng lỗi, điên không chịu được, mệt mỏi ghê, mạng mình cùi down 1 bản mất gần 2 tiếng, loay hoay mãi không được

Chỉnh sửa cuối:

taiphong

đã xong, có lẽ tại bản rom của chú Quang bị sao đó hoặc trong quá trình tải lỗi
thanks!

venusian

Moderator
đã xong, có lẽ tại bản rom của chú Quang bị sao đó hoặc trong quá trình tải lỗi
thanks!

Tại quá trình bạn tải lôi thôi. Mọi người vẫn Up ẦM ẦM đấy có sao đâu. :))