• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có Firmware SuperHero G3(sense UI) cho G1

tuannm

Hình ảnh của nó nè

quocthai75

Em cài thử rồi lại phải quay lại fw cũ ngay vì nặng nề và chậm dã man (trong clip chắc overlock chip rồi đấy)

tuannm

nhìn vào cấu hình của 2 thằng:
HTC Hero
Qualcomm® MSM7200A™, 528 MHz
Memory ROM: 512 MB
RAM: 288 MB

và thằng HTC G1
Processor Qualcomm® MSM7201A™, 528 MHz
Memory ROM: 256 MB
RAM: 192 MB

=> Chỉ khác nhau về ram thôi => Không cần overlock chip
Vì con HTC - Hero chạy rất mượt

Bạn cài rồi sao không quay video lại up lên cho anh em xem với!

spiderman_anhvu

Xin thưa với các bạn là hiện tại những bản rom của Hero được port qua G1 đều có một nhược điểm đó là tốc độ hoạt động rất chậm. Nói chung mình cũng đã cài thử 1 bản rom tên là JACHero (Version mới nhất là 2.3) sử dụng bản rom offical của Hero leak ra và port lên G1. Để cải thiện được tốc độ khi sử dụng bản rom cho Hero này, máy bạn cần cài thêm soft setCPU để tăng tốc chip lên và phần mềm swapper để sử dụng bộ nhớ trên thẻ làm bộ nhớ đệm.
Bạn tuannm nói do chip bằng nhau nên không cần overlock chip, điều này cũng không thực sự chính xác lắm. Bởi vì ram và rom của Hero đều hơn G1 nên chip chạy như vậy là bình thường, nhưng ở G1, do ram và rom đều ít hơn nên việc tăng tốc chip sẽ giúp cho những process của máy chạy nhanh hơn và cải thiện tốc độ hơn. (kiểu như dù trọng tải xe chở hàng bé hơn, nhưng nếu làm việc nhanh hơn vì năng suất cũng tương đương như chở bằng xe có trọng tải lớn hơn) :)

NÓi chung, bạn nào thích giao diện màu mè và thích vọc máy thì nên sử dụng những bản rom này. Bạn nào thích tốc độ, ổn định thì nên dùng những bản khác như Dude cupcake, ION, Roger...