• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÃ CÓ TIẾNG VIỆT CHUẨN (100%) CHO P990i VÀ P1i

ngmtri

Mình đang xài P1i, vừa cài file Tiếng Việt vào, thấy hiển thị cũng đầy đủ nhưng mà mình xài Tiếng Anh quen rồi, chuyển qua TV thấy nó làm sao ấy, mà cũng ko Pro chút nào, thôi chuyển qua xài tiếng Anh lại vậy. :D

demonntl

Active Member
Mình đang xài P1i, vừa cài file Tiếng Việt vào, thấy hiển thị cũng đầy đủ nhưng mà mình xài Tiếng Anh quen rồi, chuyển qua TV thấy nó làm sao ấy, mà cũng ko Pro chút nào, thôi chuyển qua xài tiếng Anh lại vậy. :D

đồng ý kiến với bạn :)

CongVoi

Super V.I.P

đồng ý kiến với bạn :)

Người Việt nên thuần việt một chút :-?:-?:-?.Để tạo được tiếng việt là một điều cực kì khó đấy.Các bạn hem thích dùng thì cũng hok ép đc8-|8-|

ductam

Vửa thử tiếng Việt với P1i thì thấy xung đột với WM 3.0 (WM 3.0 không chạy được). Quay về tiếng Anh lại chạy bình thường. Thôi dùng tiếng Anh cho lành, hơn nữa nhiều nghĩa dịch sanh tiếng Việt không hết nghĩa được.

smiler

Well-Known Member
nhiều khi TV mình dịch ko thật sự hết nghĩa đâm ra...TA hay hơn ^^

Cái này đâu phải là bài văn phân tích mà dich hết nghĩa. Miễn sao người dùng hiểu được chức năng của nó là được rùi . Đến ngay cả tiếng A còn chưa hết nghĩa nữa là ....

Vửa thử tiếng Việt với P1i thì thấy xung đột với WM 3.0 (WM 3.0 không chạy được). Quay về tiếng Anh lại chạy bình thường. Thôi dùng tiếng Anh cho lành, hơn nữa nhiều nghĩa dịch sanh tiếng Việt không hết nghĩa được.

Đó là vấn đề giữa R1024 và RSC . Nếu bạn muốn dùng WM ổn định như tiếng Anh thì rất đơn giản , nhưng cũng rất nguy hiểm . "ko dám post"

Chán cài rồi mà nó vẩn cứ trơ trơ TA chán thật :(:(:(

Bạn phải đổi ngôn ngữ mới được chứ.

phanquocduy

mình đã cài hoàn tất tiếng việt nhưng phần volume trong nghe nhạc mình ko thể chỉnh được các bạn chỉ giáo cho mình với.Máy mình đã update lại FW rồi mới cài tiếng việt vào

smiler

Well-Known Member
mình đã cài hoàn tất tiếng việt nhưng phần volume trong nghe nhạc mình ko thể chỉnh được các bạn chỉ giáo cho mình với.Máy mình đã update lại FW rồi mới cài tiếng việt vào

Bạn cài bản Beta2 là có thể sửa được lỗi này.

smiler

Well-Known Member
cái này có dùng được cho W950i ko hả mấy bác, thank

Đến ngay bản dùng cho P990 . Cũng phải là FW mới nhất . Nếu FW cũ sẽ RS liên tục.
Cái này can thiệp rất nhiều vào hệ thống, không dùng chung được đâu bạn ơi.
Bác Tài mất rất nhiều thời gian và công sức để chuyển từ P1 sang P990 đó .

Chỉnh sửa cuối:

takeocat

ủa?mình up G2 lên phiên bản mới nhất là R6G02 mà các bạn nói chỉ dùng cho R6G04 là sao thế? :(

thietvtec

Các bác ơi, cho em hỏi, là upfirmware xong, em chọn ngôn ngữ là American English, thì em cài phần mềm này không được??? Có cách nào không??

CongVoi

Super V.I.P
Các bác ơi, cho em hỏi, là upfirmware xong, em chọn ngôn ngữ là American English, thì em cài phần mềm này không được??? Có cách nào không??

Bạn nên chọn UK English chứ,vì bạn muốn cài tiếng việt mà bản thân cái tiếng việt đó đã lấy bộ American English làm nền rồi mà :|:|:|

CongVoi

Super V.I.P
Vậy bây giờ phải lèm seo đây bạn??? Chán qué

Thì bây giờ bạn muốn máy bạn có cả tiếng anh lẫn tiếng việt thì chạy lại máy rồi chọn ngôn ngữ Uk English,rồi cài tiếng việt sau nhé!