• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có tự điển Dict_EV cho P990i và P1i

viettien_milo

Mình đang xài W960i. Mình có cài thử nhưng không được. Máy báo là "no longer support". Không hiểu tại sao luôn.

viettien_milo

cám ơn bạn rất nhiều. Tuy nhiên cho mình hỏi khi cài xong mình chỉnh lại thời gian cho đúng có được không hả bạn?

quanbin2003

Mình đang dùng P990 và đã cài bộ từ điển nhưng vẫn bị vỡ chữ và hiển thị hình vuông. Anh em nào biết giúp mình với. Thanks

HuynhThanh

Bạn chép bộ fonts này vào đi nhé !!! ;)

Bộ font này mình down về giải nén bị lỗi bạn ơi! Nên vẫn không hiển thị được tiếng việt có dấu!

Mình giải nén ra file font lỗi chép vào resource giờ không thể delete nó luôn!

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

Bộ font này mình down về giải nén bị lỗi bạn ơi! Nên vẫn không hiển thị được tiếng việt có dấu!

Mình giải nén ra file font lỗi chép vào resource giờ không thể delete nó luôn!

Đây là các bước để bạn có thể xóa được font trong C hoặc D:\Resource\Fonts:
1. Bật CapSwitch sang OFF.
2. Đổi tên thư mục Fonts trong C:\Resource thành tên bất kỳ.. VD: Font.
3. Kiểm tra xem các file fonts có ở chế độ READ ONLY ko? Nếu có thì bỏ đi. Sau đó bạn xóa hết font đi & restart lại máy là xong.. Đối với font trong ổ D cũng làm tương tự.. Chúc bạn thành công!!:)

bobby09120

cái bộ này em gõ tiếng việt nhiều từ toàn bị mất chữ ví dụ từ ((cũng )) nó ra từ ((cu )) vậy làm thế nào giờ ? các bác chỉ giúp với ah

shadow141206

cái bộ này em gõ tiếng việt nhiều từ toàn bị mất chữ ví dụ từ ((cũng )) nó ra từ ((cu )) vậy làm thế nào giờ ? các bác chỉ giúp với ah

Sử dụng bàn phím ảo TV là chuẩn nhất đó bạn :D:D:D

-- Mình không biết lỗi của bạn do nguyên nhân gì gây ra, nhưng mình sử dụng bàn phím ảo này chưa bao giờ bị lỗi gì hết ;;);;);;)

giangcdchn

Mình cài rồi nhưng khi chạy nó báo là không đủ bộ nhớ trống trong khi máy của minh con trống 50mb bộ nhớ trong và gần 500mb thẻ nhớ :(:(

phamxuanphucuong

có bác nào có từ điển lạc việt có cả anh việt lẫn việt anh không cho em xin với con của em là con G900 nên kím khó lém mà em thấy mấy link trên này die hết rùi

shadow141206

có bác nào có từ điển lạc việt có cả anh việt lẫn việt anh không cho em xin với con của em là con G900 nên kím khó lém mà em thấy mấy link trên này die hết rùi

Chưa có từ điển Lạc Việt cho UIQ3.0 bạn ơi !!! :(:(:(

NokuaN70

Well-Known Member

Để chọn kiểu gõ, bạn bấm More/Typer, có 2 kiểu gõ là Telex và VNI, hy vọng sẽ kg còn lỗi "cũng" thành "cu" :D.

Thêm nữa khi tra từ điển Việt-Anh các bạn hãy gõ từ kép, hạn chế gõ từ đơn, kết quả sẽ chính xác hơn. VD gõ từ "hồn ma" thay cho "hồn" hoặc "ma", "cũng như" thay cho "cũng" v.v...
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: