• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã hoàn thành Up ROM 2.1 cho Acer Liquid

lelink

Hic!
cái bản của acer up mãi mà không xong! con bản 2.1 của bác ở trên topic,thi chạy nó báo lỗi "error :Fastboot is Failed.."
Và bây h không thể vào hdh của máy đc!

PhamQuang

Manager
Hic!
cái bản của acer up mãi mà không xong! con bản 2.1 của bác ở trên topic,thi chạy nó báo lỗi "error :Fastboot is Failed.."
Và bây h không thể vào hdh của máy đc!

Bạn đã đọc kỹ hướng dẫn Up ROM cho Acer chưa? Nên tham khảo từng bước, xác định đúng định dạng của ROM bạn tải về rồi tiến hành Update thôi.
Up ROM cho Acer HĐH Android đâu có vấn đề gì quá phức tạp đâu.

lelink

ah! em cài được rùi! lúc chọn đường dẫn tới rom trong:"ACER Download Tool [Single].exe" thì sau đó mới cắm Liquid vào! hi! hi!
nhưng em cảm giác bản rom này có độ trễ khi sử dụng màn hình cảm ứng!

happyghost2000

ah! em cài được rùi! lúc chọn đường dẫn tới rom trong:"ACER Download Tool [Single].exe" thì sau đó mới cắm Liquid vào! hi! hi!
nhưng em cảm giác bản rom này có độ trễ khi sử dụng màn hình cảm ứng!

chính xác con gà ác

happyghost2000

Mình đã up rom lại . rom do Acer cung cấp : Acer_liquid_2.000.16_EMEA_GEN1 " firmware 1.6" ( đây là rom mới nhất của Acer ) . nhưng mình cảm thấy chả có khác biệt gì hết .
Mình đang tìm cách để unlock cpu 768 lên thành 1G . Nhưng độc mãi mà chả thấy ai làm được .
Máy ngày trước uprom " firmware 2.1 " cpu vẫn là 768MH . nghe nói rom cook " firmware 2.0" có thể unlock CPU lên 1G .
Mình đang tìm rom đó mà chưa thấy .
Bác quang . bác có thấy rom đó . bác share cho em thử nhé . cám ơn bác nhiều .

lelink

mình cũng thấy ở trang acerliquid.com cũng nói 1G!
Nhưng theo mình đoán nếu 1g thì tội gì mà ép xuống 768MH!
Có lẽ cùng seri với nhưng dòng khác nhưng xunh nhịp là thấp,nên để thế!

happyghost2000

mình cũng thấy ở trang acerliquid.com cũng nói 1G!
Nhưng theo mình đoán nếu 1g thì tội gì mà ép xuống 768MH!
Có lẽ cùng seri với nhưng dòng khác nhưng xunh nhịp là thấp,nên để thế!

Mình lại nghĩ khác . cùng seri thì phải cùng xung nhip , khác xung nhịp thì phải khác seri . Cũng giống như computer vậy