• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đang up ROM cho HD-mini thi mất kết nối?

dungcan

HD mini đang up rom thì tự nhiên mất kết nối, up thất bại,máy đang treo ở màn hình màu. Cho mình hỏi máy mình còn cứu được nữa không ??xin cãm ơn nhiều nhiều

PhamQuang

Manager
HD mini đang up rom thì tự nhiên mất kết nối, up thất bại,máy đang treo ở màn hình màu. Cho mình hỏi máy mình còn cứu được nữa không ??xin cãm ơn nhiều nhiều

Có 2 cách:
- Tìm đúng ROM gốc của máy, vào Bootloader Up lại ROM.
- Dùng Gold Card, Up lại ROM cho máy.
Ngoài ra không còn cách nào khác. Máy vẫn có thể cứu và cứu khá đơn giản.

dungcan

Rom goc cua HD mini tìm gần như không có :( còn dùng Psas để tạo gold card thì không có psas bản quyền nên cháu chịu. Nản thật!

o0oThienSuo0o

Có 2 cách:
- Tìm đúng ROM gốc của máy, vào Bootloader Up lại ROM.
- Dùng Gold Card, Up lại ROM cho máy.
Ngoài ra không còn cách nào khác. Máy vẫn có thể cứu và cứu khá đơn giản.

Đang Up mà mất điện thì dùng 2 cách trên để phục hồi vẫn vô tư chứ bác Quang. Khi up lại vẫn dùng SSPL như up bình thường hả bác

dungcan

Ầy....tải qua vài bản trên diễn đàn nhưng đều không up lại được. Không có máy dùng gần tuần rồi :(

PhamQuang

Manager
Ầy....tải qua vài bản trên diễn đàn nhưng đều không up lại được. Không có máy dùng gần tuần rồi :(

ROM cho HD Mini rất nhiều. Trước hết bạn hãy nhớ lại phiên bản ROM khi mua máy chạy là phiên bản nào, rôì mới tìm Up được chứ.
Lưu ý: máy đã không boot thì cách chạy SSPL sẽ không được đâu.
Do đó, trước khi Up ROM khác, nên tìm dự phòng phiên bản ROM gốc trước hoặc tạo được Gold Card cho máy rồi hãy nghịch ROM. Nếu không hậu quả rất khó giải quyết.

hoanghehe

bác Quang ơi máy cháu đang up room gần như xong rồi thì bị mất kêt nối.nó cũng khởi động lại nhưng dừng ở màn hình màu vàng windown đó.cháu đã dự phong room gốc nhưng cắm dây cáp vào không kết nối đc với máy tính thì giờ làm sao hả bác Quang ?

PhamQuang

Manager
bác Quang ơi máy cháu đang up room gần như xong rồi thì bị mất kêt nối.nó cũng khởi động lại nhưng dừng ở màn hình màu vàng windown đó.cháu đã dự phong room gốc nhưng cắm dây cáp vào không kết nối đc với máy tính thì giờ làm sao hả bác Quang ?

Đưa máy vào Bootloader rồi chạy Up ROM gốc lại là sẽ được thôi.

hoanghehe

Bác Quang có thể hướng dẫn củ thể được không ạ?con này vào Bootloader như thế nào vậy Bác Quang?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 19 minutes:

cháu vào được rồi.nhưng khi up room gốc thì nó báo "Invalid vender id".giờ phải làm sao hả bác?hic

bác Quang ơi giúp cháu với.có nguy cơ chết máy khôg hả bác?

Last edited by a moderator:
cháu vào được rồi.nhưng khi up room gốc thì nó báo "Invalid vender id".giờ phải làm sao hả bác?hic
bác Quang ơi giúp cháu với.có nguy cơ chết máy khôg hả bác?
Chết hẳn thì chưa bạn ạ. Bản rom bạn úp không phải rom gốc của máy vì nó báo lỗi Vender ID. Giờ nếu bạn không tìm được bản rom gốc cho nó thì chỉ còn cách dùng GoldCard để úp bản rom Ship khác thôi...

Bạn xem máy bạn được phân phối ở thị trường nào để tìm rom gốc cho nó. Vào trang chủ HTC (www.htc.com) nhập S/N xem có download được rom cho nó không nhé. Nếu download được thì đó là rom gốc của máy đó...

hoanghehe

cái room mình khi mua mình thấy 107.707.1 nên mình tải về dự phòng.mà trên trang chủ hddachoox nào tải room gốc vậy bạn.mình nhập SN tải room upgare cũng không tải được.thử cả thị truong châu âu châu á gì cung ko tải được.hic

cái room mình khi mua mình thấy 107.707.1 nên mình tải về dự phòng.mà trên trang chủ hddachoox nào tải room gốc vậy bạn.mình nhập SN tải room upgare cũng không tải được.thử cả thị truong châu âu châu á gì cung ko tải được.hic
Lạ nhỉ ? Thôi xài GoldCard đi bạn...

hoanghehe

GoldCard lấy đâu ra hả anh?để tải hết room các bản về cài xem sao đã.thanks anh nhá!

hoanghehe

bài này cũng đọc rồi anh ạ, ko có cái Psas bản quyền thì lấy đâu ra mà xài ?

hoanghehe

sau một ngày ngồi up room thì cuối cùng cũng tìm ra em nó.mình ko ngờ em nó lại là "Asia_HK_CHT_1.07.708.1" .giờ thì thoải mái nghịch rồi.kakaka