• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đánh giá so sánh giữa X1 và Touch Pro?

nollit

Bàn phím X1 lúc đầu tưởng khó bấm, nhưng quen rồi thì thấy rất thích thú đấy chứ. Cắt móng tay đi type sướng hơn nhiều. Chơi gảme full màn hình trên X1 phê lòi chấy. Đọc Ebook sướng con mắt. X1 hơn cái có nhiều nút cứng điều khiển : 5 chiều cũng có, touch pad cũng có luôn. Rất thuận tiện
I love X1.

em ghét con nào cảm ứng cứng lắm, như con Omnia i900 của bạn em đấy, ko quen thì quẹt tay cả ngày cũng ko suy chuyển

ahojmimi

mình đang dùng x1 và chỉ có một điều này nhắc nhở bạn:
hết sức nhẹ nhàng chớ để rơi, máy của mình bị sứt mẻ lung tung , phải dùng 502 dán :(
còn xét về âm thanh thì tốt, hình ảnh bình thường. kiểu dáng thì tùy vào cảm nhận cái đẹp của từng người thôi.:-??
nếu có cơ hội tôi sẽ chờ mua x3 thay vì x1. bởi vì vỏ của x1 quá tồi.:D

metalkidtlo

em ghét con nào cảm ứng cứng lắm, như con Omnia i900 của bạn em đấy, ko quen thì quẹt tay cả ngày cũng ko suy chuyển

Cảm ứng của X1 ko đạt được đến trình drag and drop nhưng phải nói là không hề cứng, rất nhạy, ít phải dùng lực. Thậm chí có thể dùng ngón tay để touch những điểm rất nhỏ trên màn hình. Còn cảm ứng của I900 thì nổi tiếng là cùi bắp rồi.
ahojmimi nói:
mình đang dùng x1 và chỉ có một điều này nhắc nhở bạn:
hết sức nhẹ nhàng chớ để rơi, máy của mình bị sứt mẻ lung tung , phải dùng 502 dán
còn xét về âm thanh thì tốt, hình ảnh bình thường. kiểu dáng thì tùy vào cảm nhận cái đẹp của từng người thôi.
nếu có cơ hội tôi sẽ chờ mua x3 thay vì x1. bởi vì vỏ của x1 quá tồi.
Hài thế. Sao nhiều người than phiền vỏ X1 dễ nứt mà mình thì không thấy thế nhỉ. Đi xe máy tai nạn văng cả máy ra mà vỏ chẳng bị làm sao cả. Nhỡ tay đánh rơi thêm 3 lần nữa mà vỏ cũng chẳng bị làm sao. Chỉ phải đi sửa cái màn hình thôi.:p
Nhưng dùng X1 mình thấy ức chế nhất là sạc pin lâu ơi là lâu. Sạc phải 4-5 tiếng mới đầy pin với cái sạc zin của nó. Đổi sang dùng sạc của Blackberry thì thấy nhanh hơn hẳn nhưng không biết có hại pin ko.

phanquangkhanh

hix mình chỉ lỡ tay, đang ngồi trên ghế đá, rút x1 từ túi quần ra thì bị trượt tay, em ấy rơi từ túi quần xuống ghế đá, độ cao chỉ tầm 10cm. về nhà thì thấy võ bị bể mất một mẩu nhỏ ngay cái viền kim loại của máy. nhìn mà vẫn còn thấy tức tức trong lòng. giảm mất giá trị em ấy

ahojmimi

bạn may mắn đấy thôi chứ thực sự vỏ của x1 quá tệ hại. mình đang sống tại Thụy Điển ( quê hương của Ericsson ) và mua máy tại đây nhưng việc vỏ của x1 bị vỡ là sự thật hoàn toàn. không chỉ có máy của mình mà của anh bạn mình cũng bị vậy. mình làm rơi máy 3 lần và em x1 có 4 vết thương. mình phải băng bó cho em nó bằng 502 đấy. mình đau lòng lắm nhưng không biết làm sao bây giờ, chỉ ân hận là mình không mua bảo hiểm cho em nó thành ra bây giờ đành phải nhìn em x1 yêu quý thương tích đầy mình....:((

vragon

đang xài X1
X1 mạnh phần multimedia (lý do vì sao nó đắt hơn các con khác cùng kiểu và cấu hình vì multimedia dc hỗ trợ từ phần cứng)
mỗi tội keyboard quá chuối :))

ahojmimi

đang xài X1
X1 mạnh phần multimedia (lý do vì sao nó đắt hơn các con khác cùng kiểu và cấu hình vì multimedia dc hỗ trợ từ phần cứng)
mỗi tội keyboard quá chuối :))

:-/ có sản phẩm điện tử nào mà không được hỗ trợ từ phần cứng vậy ta ? :-?

VUHEO

y ban ay noi rang X1 co card man hin h roi, tu truoc nay chi co dong Palm Zodiac co thoi.
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

pekvocey

làm gì có chuyện có card màn hình..

Vỏ X1 mắc cười lắm, mình xài rớt ầm ầm không bị gì, nâng niu nó thì tự nhiên bị xước trên vỏ kim loại viền của tấm bên dưới (phần có keyboard), thằng HTC cố tình ăn chận của SE hay sao mà xi đắp 1 phần thép lên mặt nhựa, làm sản phẩm nhìn chỉ có mã đẹp chứ k chắc..

Cảm ứng X1 thì tùy cách build rom, các bác nếu từng thử rom Rota strain 2.4 thì sẽ k nghĩ vậy, từng cái lướt, từng cái vuốt ... tuyệt vời.. chỉ có điều k hiểu sao mình k activate được cái panel, nên tức quá, đành cài rom khác..

Còn những rom khác thì hơi giựt giựt... đó là do "cảnh giới" của "the cook" chưa đến thui..

ahojmimi

y ban ay noi rang X1 co card man hin h roi, tu truoc nay chi co dong Palm Zodiac co thoi.
Posted via Mobile Device

chưa thấy sony nói về card màn hình cho x1 bao giờ. hình như họ giấu không để thiên hạ biết sợ "lộ hàng" thì phải !!!=))

VUHEO

Trên forum Xda-developers có đề cập nhiều vấn đề này rồi bạn à. Đó cũng chính là nguyên nhân dẫn đến việc user nhận thấy X1 chạy mượt mà hơn cả HD 288MB RAM. Kẹt nhất của X1 là form màn hình, cùng là 800x480, nhưng X1 chỉ có 3inch, trong khi đó mấy đời sau của HTC màn hình lớn dễ đọc hơn. Cái nữa là Xpanel, rất nhiều người không thích mà nói thật, so với TF3D thì chẳng được bao nhiêu % tiện dụng và sắc đẹp

ahojmimi

x panel thì chỉ có tác dụng với những ai chẳng bao giờ nghĩ đến uprom thôi. chứ với những ai đã up lại rom cho x1 thì đâu có còn x panel nữa. dù sao thì khi có x panel, sony còn có cái mà để quảng cáo, chứ nếu không, biết quảng cáo gì cho thiên hạ chú ý.:)

binhmogas

Trên forum Xda-developers có đề cập nhiều vấn đề này rồi bạn à. Đó cũng chính là nguyên nhân dẫn đến việc user nhận thấy X1 chạy mượt mà hơn cả HD 288MB RAM. Kẹt nhất của X1 là form màn hình, cùng là 800x480, nhưng X1 chỉ có 3inch, trong khi đó mấy đời sau của HTC màn hình lớn dễ đọc hơn. Cái nữa là Xpanel, rất nhiều người không thích mà nói thật, so với TF3D thì chẳng được bao nhiêu % tiện dụng và sắc đẹp
bạn này nói chí phải! và bổ xung thêm cái bàn phiếm có cũng như không(khó bấm bà cú) và 2 phấn màng hình và bàn phiếm thì quá sác nhau trược ra trược vô rất dễ trầi bàn phiếm và nắp lưng màng hình HẾT. ngoày ra thì goooooooooood

pekvocey

hi, e bấm mỗi ngày 10tin cũng bằng bàn phím đó..

Còn Xpanel thì, xin lỗi rom nào mà k kích hoạt được Xpanel hay Media Xperience panel thì đành từ giã nó thui :)

210214

Các bác cho em hỏi pin x1 có được lâu không bác. Ai xài winmo chắc đều ngấm đòn chuyện hao pin rồi. Em mong pin Sony ngon hơn, chứ cùng là 1500mAh mà như con atom life của em bây giờ thì chán ốm:(

ahojmimi

Các bác cho em hỏi pin x1 có được lâu không bác. Ai xài winmo chắc đều ngấm đòn chuyện hao pin rồi. Em mong pin Sony ngon hơn, chứ cùng là 1500mAh mà như con atom life của em bây giờ thì chán ốm:(

mình chưa dùng dòng đó nên khó so sánh được, nhưng đối với con x1 của mình thì:
-nếu xem phim để màn hình ở chế độ auto adjust backlight cũng được khoảng 5h
- dùng máy chỉ đường gps với phần mềm igo được khoảng hơn 4h
- nghe gọi và nghịch máy ( vào mạng qua 3g) thì ngày nào cũng sạc
nói chung thì theo mình nhận thấy x1 là khủng nhất về pin, nhưng đối với nhu cầu như anh em mình thì như vậy vẫn ...chưa đủ:-?
mình đang dùng bản rom energy photon, còn bản gốc 6.1 thì không nhớ là được bao lâu nữa.

210214

Ồ vậy hả. Thêm yếu tố để củng cố quyết tâm mua con x1 rồi. Pin winmo như vậy là ok. Thanks bác nhiều:D

leyen253

X1 nhin thi dep nhung vo chan lam em dung rat can than ma chang hieu lam sao da sut goc chan that mat het gia tri anh nao biet cho thay vo cho x1 ko?

conandoi

máy mình cũng bị nút vỏ ai biết cách khắc phục ko? xin chỉ giáo.
Phải nói ngoài nhược điểm về vỏ máy x1 còn đầu dùng cực phê. sony thiết kế thì khỏi nói. hi hi.

Chỉnh sửa cuối:

minhtattoo

mua x1 những đời đầu tiên, sẽ bị lỗi nứt vỏ và mình đã nghe than phiền rất nhiều về vụ này. Mình may mắn mua sau khi x1 ra hơn 1 năm nên lỗi này đã được khắc phục.
PS : kinh nghiệm, bất cứ sản phẩm nào. ra đời đầu tiên vẫn còn chút ít lỗi, do nhà sản xuất không dám tiết lộ mà chỉ âm thầm khắc phục thôi.tốt nhất hãy đợi 1 thời gian sau hãy quyết định mua.
Anh em nào thầy hay thì thank em 1 cái đi nào hehehe.