• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"Đập hộp" hàng hiệu Nokia N97

LangTu_Viet

Giờ này đã có teen nào chịu chi 12,5 triệu đồng tậu em nó chưa nhỉ!?

Nokia N97 có màn hình cảm ứng rộng tới 3.5 inch, độ phân giải 640 x 360 pixel và được trang bị bàn phím trượt QWERTY. Chú dế tích hợp kết nối mạnh Wi-Fi, hệ thống GPS, công nghệ HSDPA và Bluetooth A2DP. Điện thoại hỗ trợ đa định dạng nhạc, giắc cắm audio 3,5mm, camera 5 megapixel tích hợp có thể quay video VGA tốc độ 30 khung hình/giây. Điểm ấn tượng ở Nokia N97 là bộ nhớ trong siêu khủng lên tới 32GB và còn hộ trợ mở rộng bằng thẻ nhớ microSD (bộ nhớ có thể đạt 48GB).

Hộp đựng đơn giản đúng phong cách "đại gia" Nokia.

N97 nằm trên, bên cạnh có pin và bút stylus.

Phía dưới là các phụ kiện đi kèm.

Nhìn chung, Nokia N97 sắm sửa hơi bị kỹ càng đó...

Dế có màn hình cảm ứng kích thước lên tới 3.5 inch, độ phân giải 360 x 640 pixel, hiển thị 16 triệu màu.

Camera 5 chấm mạnh mẽ, có thể quay video VGA tốc độ 30 khung hình/giây.

Bàn phím QWERTY đầy đủ được đánh giá cao.

Kết cấu góc lật 30 độ khá lạ.

Giao diện hệ điều hành S60 phiên bản 5 với các widget...

Màn hình cũng hỗ trợ tự động xoay ngang theo chiều sử dụng.

Khi không dùng bàn phím, trượt vào gọn gàng thế này đây.

Nặng đúng 150 gram, Nokia N97 cầm nhẹ hều không àh.

Các phím chụp hình nằm bên gờ phải máy.

Bút stylus khá lạ giúp teen sử dụng chức năng cảm ứng dễ dàng hơn.

Nokia N97 tương thích cả kết nối mạng HSDPA, Wi-Fi và định vị toàn cầu GPS đó.

Đặc biệt, Nokia N97 có bộ nhớ trong lên tới 32GB, mở rộng bằng thẻ nhớ microSD (bộ nhớ có thể đạt 48GB).
Bộ nhớ này khủng thiệt ko biết làm gì mà hết dc đây ... 1 vấn đề mà em đang suy nghĩ...

Hiện tại, dế đã có mặt tại thị trường Việt Nam với giá 12,5 triệu đồng.

Ko biết mình có post nhằm chỗ ko nếu có nhằm nhờ mod chuyển giùm xin đừng xóa bài .. Công em ngồi làm . chỉ là muốn phát triển diễn đàn ...

LangTu_Viet

Cám ơn anh ... mới vào diễn đàn gần đây thôi .. nên ko rõ lắm .. rút kinh nghiệm cho lần sau ...

MinhThang

Manager
Lúc trước nghe giá 19,tr mà giờ lại là 12,tr ôi sao rẻ thế giá này thì anh em chơi tốt đây. Bằng giá con N92 lúc trước mình mua, ráng 2 năm sau chắc còn 5,tr mua luôn cho rẻ :)) Chạy theo thời trang di động này thì đúng là phí thật.

Kenji1992

Lúc trước nghe giá 19,tr mà giờ lại là 12,tr ôi sao rẻ thế giá này thì anh em chơi tốt đây. Bằng giá con N92 lúc trước mình mua, ráng 2 năm sau chắc còn 5,tr mua luôn cho rẻ :)) Chạy theo thời trang di động này thì đúng là phí thật.

có điện thoại sài là ok lắm rồi , chạy theo làm gì . kiếm cái dt nào có hdh tìm ứng dụng còn vui hơn , chứ con 8800 hệ s40 thì chẵng đáng đồng tiến tí nào . chỉ đc cái lấy le mấy em ngoài đường

bhoangtrung

Đây là nguồn của trang sohoas.net.Sáng nay đã rước được em nó về.cảm nhận chung của mình là máy khá chắc chắn,cơ chế trựot cũng mượt nhưng thấy lo nhất là cái cáp màn hình nhìn trông mảnh mai quá rất dễ bị ảnh hưởng.Bên cạnh đó không hiểu tại sao N97 ko cho cáp TV out kèm theo máy nữa..

HaiBanh

Hic, cái dây nguồn mỏng như lá lúa thấy ớn ớn như nào đó....

duongminhhien

Xài cở con 5800 là vừa rồi, xài con 97 này chi cho tốn kém....., 12 chai mấy thà mua Iphone 3Gs không ngon hơn ......... :))

kidkylin

Xài cở con 5800 là vừa rồi, xài con 97 này chi cho tốn kém....., 12 chai mấy thà mua Iphone 3Gs không ngon hơn ......... :))

chuẩn, xài 5800 là ok rồi, có điều kiện thì vớt thêm con 3GS, xài mỗi dòng 1 loại cho sướng :p

SyR3n_Long

Cái này thì đúng là ngon rồi mà so về giá cả lẫn tính năng thì em 5800 là khá ngon và hợp túi tiền :)

LeMyChinh

đầy đủ p[hết đáng đồng tiền bát gạo đây.hehe:p nhưng liệu ko có out tivi có phải là 1 điều thiếu sót ko nhỉ:-/ .ah cho em hỏi pin chú nì bao nhiu mA hả các bác :D

5800vinhung

Bút stylus khá lạ giúp teen sử dụng chức năng cảm ứng dễ dàng hơn.
Bó tay, teen này thì chỉ có teen đại gia thui, con teen nhà nghèo thì lấy đâu tiền mà mua

snsd2008

đầy đủ p[hết đáng đồng tiền bát gạo đây.hehe:p nhưng liệu ko có out tivi có phải là 1 điều thiếu sót ko nhỉ:-/ .ah cho em hỏi pin chú nì bao nhiu mA hả các bác :D
Có out TV đấy chú ạ. Tóm lại mún nâng cấp con 5800 của các chú hoàn thiện hơn (kiểu dáng thời trang, bàn phím nhắn tin dễ dàng,game n-gage, màn hình 3.5 inch (5800 3.2inch), bộ nhớ khủng) thì nó gấp đôi giá 5800. N97 đúng là phiên bản upgrade của 5800.
P/S : một số bạn bảo có 12,5tr thì mua IPhone 3G sướng hơn thì là 1 sai lầm. Nếu tôi có chừng ấy tiền (vd mai trúng vé số chẳng hạn) thì sẽ vớt con N97 này ngay thay vì Iphone 3G.

MinhThang

Manager
Có out TV đấy chú ạ. Tóm lại mún nâng cấp con 5800 của các chú hoàn thiện hơn (kiểu dáng thời trang, bàn phím nhắn tin dễ dàng,game n-gage, màn hình 3.5 inch (5800 3.2inch), bộ nhớ khủng) thì nó gấp đôi giá 5800. N97 đúng là phiên bản upgrade của 5800.
P/S : một số bạn bảo có 12,5tr thì mua IPhone 3G sướng hơn thì là 1 sai lầm. Nếu tôi có chừng ấy tiền (vd mai trúng vé số chẳng hạn) thì sẽ vớt con N97 này ngay thay vì Iphone 3G.

Nhất trí ý chú em luôn, mê quá mà tiền còn thiếu mới có 500 ngàn à.:D

Kenji1992

Nhất trí ý chú em luôn, mê quá mà tiền còn thiếu mới có 500 ngàn à.:D

tiết kiệm từ từ là có , 1 ngày khoản 10k , vài năm sau chắc con nàu xún 8triệu gì đó thì dớt em nó lun ;;)

thedat007

N97 có out tivi mà bạn.Hình như pin 1500 mAh