• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Data Quota v0.13-PHẦN MỀM QUẢN LÝ DUNG LƯỢNG GPRS!!!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Data Quota v0.13 by hugovk (11 June 09)

Đây là một PM cực kỳ nhỏ gọn nhưng cực kỳ cần thiết cho anh em nào thường lướt web qua GPRS.

Nó giúp bạn theo dõi và quản lý dung lượng dữ liệu đã sử dụng trong tháng.

Đây là một PM giúp bạn khỏi choáng váng trước những hóa đơn thanh toán cước phí GPRS.

Vào đầu mỗi tháng bạn nên vào để xóa dữ liệu cũ. Các bước bao gồm:Tools -> Log -> Packet data -> Options -> Clear counters

dccmltao

Banned
Hay đấy, nếu cái này chính xác thì mấy pác Mạng hết đường ăn gian :D

nếu có ăn gian cũng trả làm được gì (có chuyển sang mạng khác mà dùng)

nhưng phần mềm này rất hay chủ yếu để biết mình dùng như thế nào (có thể điều chỉnh lại cách dùng)

BuuPhucCT

Well-Known Member
nếu có ăn gian cũng trả làm được gì (có chuyển sang mạng khác mà dùng)

nhưng phần mềm này rất hay chủ yếu để biết mình dùng như thế nào (có thể điều chỉnh lại cách dùng)

Nhưng dù sao bạn cũng có căn cứ để khiếu nại nếu như ăn gian quá nhiều vì bạn biết mình đã xài khoảng bao nhiêu dung lượng. Nếu k có PM này, bạn lấy gì làm căn cứ để khiếu nại đây?

duong1986

đúng rồi đó bác nó làm căng cứ để nói chuyện vời người ta! chứ cứ để đánh phủ đầu hoài mà ko nói thành lời!

BuuPhucCT

Well-Known Member
đúng rồi đó bác nó làm căng cứ để nói chuyện vời người ta! chứ cứ để đánh phủ đầu hoài mà ko nói thành lời!

Nếu xài nhiều thì cứ xài trọn gói thì mình khỏi cần kiểm tra dung lượng nữa.

you2youto

sao không vào phần Log của điện thoại xem cũng được mà.Đúng không.Làm gì khổ vậy

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao không vào phần Log của điện thoại xem cũng được mà.Đúng không.Làm gì khổ vậy

Chuyện ấy thì ai mà chả biết hả bạn. Vấn đề là PM giúp bạn biết khi nào bạn đã sử dụng hết dung lượng mà bạn đã cài đặt để bạn k sử dụng vượt quá hạn định mà bạn đã set.

BuuPhucCT

Well-Known Member
HÔM NAY ĐÃ CÓ BẢN CẬP NHẬT. CHẠY CÒN NHANH VÀ CHÍNH XÁC HƠN.

Data Quota v0.1.5

BuuPhucCT

Well-Known Member
Data Quota v1.16.0 S60v3/v5 SymbianOS9.x Signed by Hugovk

Bản cập nhật đây. Anh em cùng test nào.

attachment.php
attachment.php