• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dayhand input gõ tiếng Việt VNI skin HTC, Anna, WP7 (Update)

Nhdhung

Bật mí là bài này mình soạn tên 5233 bằng bàn phím Dayhand. Pro nào thấy có lỗi font hay lỗi gì đó thì comment ngay cho mình nha. Mình sẽ thanks nhiều. Đây là bài thứ 2 viết trên dđàn , có sai sót gì mong anh em thông cảm :)

tngoc1

Từ giỏi này từ kiên này từ gái này để từ từ mình mò thêm

không phải đâu bạn, đấy là do bạn đang bật T9 đấy. Bạn touch vào phím space rồi kéo sang phải/trái là xong, lại gõ như bt

jack_hunter97

À thì ra là thế nhưng mình cũng vừa mới xóa xong do ảnh hưởng tới ổ c nhiều quá phải chi nó repack trên ổ e

chaothanai00

dep that nhat la cai htc blue do ban.ban lam cai skin goc iphone cung sang iphone blue dc ko.minh thay cai day nhin don gian ma dep khi nao can moi phai chuyen sang go tieng viet

cloudzxz

skin htc bấm nút cách nó k bị tối đi bác ạ.fix đi bác.(đang gõ bằng dayhand)

hungthien9394

Quá hay, nhưng nếu gõ dấu bị sai mà nhấn backspace thì lại mất luôn chữ, thế là phải gõ lại :(
Với lại nên chỉnh khi kéo bàn phím thì sẽ chuyển sang màn hình edit như 1 số bản khác, bản này khi kéo nó có chuyển, nhưng vẫn là bàn phím đó =))

Nhdhung

Quá hay, nhưng nếu gõ dấu bị sai mà nhấn backspace thì lại mất luôn chữ, thế là phải gõ lại :(
Với lại nên chỉnh khi kéo bàn phím thì sẽ chuyển sang màn hình edit như 1 số bản khác, bản này khi kéo nó có chuyển, nhưng vẫn là bàn phím đó =))

Sẽ tiếp thu ý kiến, nhưng bạn lưu ý khi kéo bàn phím chuyển qua thì nhớ kéo cho nó chuyển lại. Nếu không sẽ ko gõ dược chữ tiếng việt in hoa đâu bạn.
Có lỗi gì thì anh em cứ nhiệt tình comment nhé

Chỉnh sửa cuối:

cloudzxz

Sẽ tiếp thu ý kiến, nhưng bạn lưu ý khi kéo bàn phím chuyển qua thì nhớ kéo cho nó chuyển lại. Nếu không sẽ ko gõ dược chữ tiếng việt in hoa đâu bạn.
Có lỗi gì thì anh em cứ nhiệt tình comment nhé

:O lỗi cái htc :O nút space ấn vào nó k bị tối đi :O làm k biết là mình ấn hay chưa :O fĩx nhanh đi bác :O

hungthien9394

À, còn 1 lỗi nữa đó là khi ở bàn phím sumbols thì không thu nhỏ được bàn phím mà bắt buộc phải đổi về bàn phím thường mới thu nhỏ được :)

jack_hunter97

Mình thấy cái bàn phín này nên có nút camera để ẩn hiện cho nó dễ và phải nên cài vào ổ e mới hay và cái này nó còn 1 lỗi nữa là khi dùng opera để tìm kiếm kô có nút để tìm giống như bàn phín mặc định của opera

thainguu

bạn ơi cài cái này vô, thì thằng Photo nó nhận diện hình trong thư mục skin, khó chịu quá, còn nếu xóa đi thì ko xài đc thằng Dayhand này...

Nhdhung

Mình thấy cái bàn phín này nên có nút camera để ẩn hiện cho nó dễ và phải nên cài vào ổ e mới hay và cái này nó còn 1 lỗi nữa là khi dùng opera để tìm kiếm kô có nút để tìm giống như bàn phín mặc định của opera

Nút tìm kiếm là nút Enter đó pro. Gõ xong nhấn enter là nó tìm ;)

missthuha

sao mjss kài nó kêu lỗj cập nhật z?nếu kàj đc rồj thj skin cho vô đâu z? Júp mjss vớj