• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DayHandInput_Bộ gõ đa năng [CN] (Bonus: VnTelex Mod icon)

troly

Well-Known Member
Posted via Mobile Devicemình dã cài vntelex , nhung sao mình không víêt duoc hoàn chinh . Gõ "aw"hay "uw" không duoc , hay gõ dâu không duoc . Mình sài e51 .
Bạn gõ như bài hướng dẫn, sau đó bấm options chọn chữ việt là được mà!
Posted via Mobile Device

huychieu

vip cho mình ? 1 cái được không . mình box bài qua điện thoại trên pda thì chữ không biến dạng nhưng box bên tinhte thì biến dạng chư . giúp mình với

Caominh171

vip cho mình ? 1 cái được không . mình box bài qua điện thoại trên pda thì chữ không biến dạng nhưng box bên tinhte thì biến dạng chư . giúp mình với

Biến dạng là sao hả bạn?

huychieu

La khi mình viết tiếng việt thì toàn la ô vuông . Nhưng chỉ ở bên tinhte mới bị . Pda thì một số box bị như thế không hiểu sao
Posted via Mobile Device

hunterviet

Well-Known Member
La khi mình viết tiếng việt thì toàn la ô vuông . Nhưng chỉ ở bên tinhte mới bị . Pda thì một số box bị như thế không hiểu sao
Posted via Mobile Device

Máy bạn lỗi font là cái chắc, trên PDA có box riêng cho font cực chuẩn đó bạn, trang đầu tiên box Phần mềm, hoặc Ứng dụng Việt hóa S60v3 nè

kissandbye

cho em hỏi ví dụ vào tin nhắn để nt thì dùng cái này gõ ah?chứ vào pm này thì gõ ra tiếng việt làm cách nào để chuyển mấy dòng mình gõ vào tin nhắn hay để post bài ở pda trong di động

you2youto

cho em hỏi ví dụ vào tin nhắn để nt thì dùng cái này gõ ah?chứ vào pm này thì gõ ra tiếng việt làm cách nào để chuyển mấy dòng mình gõ vào tin nhắn hay để post bài ở pda trong di động

Nếu máy bạn có hỗ trợ Tiếng Việt rồi thì chọn Ngôn Ngữ soạn thảo là Tiếng việt, còn k thì bật HandInput lên rồi gõ theo bãng mã

kissandbye

Nếu máy bạn có hỗ trợ Tiếng Việt rồi thì chọn Ngôn Ngữ soạn thảo là Tiếng việt, còn k thì bật HandInput lên rồi gõ theo bãng mã

hixx mình hỏi về cái này mà "VnTelex Mod Icon" vào pm này thì chuyển dòng mình gõ thành tv ra tin nhắn thì kiểu gì.Hay cứ bật lên như vietkey ở pc là được

DinhTuan

hixx mình hỏi về cái này mà "VnTelex Mod Icon" vào pm này thì chuyển dòng mình gõ thành tv ra tin nhắn thì kiểu gì.Hay cứ bật lên như vietkey ở pc là được
Posted via Mobile Device
chu topic noi ro roi ma,ban mo vntelex len,go chu theo kieu telex,rui chon option chuyen sang tieng viet,roi copy text duoc chuyen sang tieng viet roi,paste vao no ban muon thui

kissandbye

Posted via Mobile Device
chu topic noi ro roi ma,ban mo vntelex len,go chu theo kieu telex,rui chon option chuyen sang tieng viet,roi copy text duoc chuyen sang tieng viet roi,paste vao no ban muon thui
hjx.copy text o dau sao minh tim mai ko thay.
Posted via Mobile Device

hvnh

hjx.copy text o dau sao minh tim mai ko thay.
Posted via Mobile Device

với 1 số máy có cây bút chì thì bạn bấm giữ cây bút oy bôi đen đoạn văn bản cần copy sau đó bấm nút copy là đc ,với 1 số máy ko có cây bút chì thì bạn bấm giữ nút # và làm tương tự :-?

Chỉnh sửa cuối:

idmhieu

Tôi rất thích phần mềm này, nhưng chưa biết sử dụng có tốt hay ko, dù sao cũng cảm ơn bạn.

Chỉnh sửa cuối: