• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Delete_OldInstall V 3.1- Công cụ uninstall đa năng cho UIQ3 (Update 16/3/09 #10)

lamquangtu

Bác Congvoi đã post PM này ở đây:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=40551
Tuy nhiên đó là bản V1.0 và chỉ sử dụng được cho P1i

Xin trích đoạn giới thiệu của Congvoi:
"Với PM này thì các bạn ko phải bận tâm vì sao những chương trình mình đã xoá trước đây nó cứ hay hiện lên đòi cài đặt lại.(Trước đây muốn xử lí được cái này thì bạn phải vào D:\private\10202DCE xoá hết các file SIS trong đấy mới giải quyết đc).Bây giờ đã gói gọn trong 1 file SIS nhé"

Còn hôm nay mình post cho các bạn Delete_OldInstallV1.1_by_oldjoe.at sử dụng được cho cả P990i (đã test ok trên máy mình)

Các máy UIQ3 khác các bạn thử xem và cho biết kết quả nhé.

Lưu ý: Các bạn nhớ chuyển Caps Switch sang OFF trước khi dùng PM.

Chỉnh sửa cuối:

sonnguyen_uiq3

Quá tuyệt!!! Đây là PM khá nhiều người mong đợi ;)

Trong con số nhiều người mong đợi,trong đó có em.em rất thích cài các phần mềm,nên có phần mềm nào mới lạ là em chơi nốt,khám phá xong cái nào phù hợp nhu cầu sử dụng của mình thì đễ lại,cái nào ko phù hợp thì gỡ bỏ.Cho nên cái này rất hữu ích.thanks anh TÚ sau nhé,em online bằng phone

calvinklein87

wa hay thank bác nhiều lâu rùi mới ghé lại diễn đàn ..thấy cũng nhiều cái mới .. tiếp tục phát huy ha

vinyl106

Mình cài vào ok, nhưng khi chạy thì được thông báo "Application could'nt be started". Có anh em nào giúp đỡ với. Máy mình là p990i

Caohieu88

Delete_OldInstall 3.1 by oldjoe.at

Delete_OldInstall 3.1 by oldjoe.at ( Update 16/3/09 )

V1
- Xóa các file Sis shortcut ở d:/private/10202dce, tránh hỏi lại install khi reboot hoặc nối USB để chế độ Transfer

V2
- Xóa các file đăng nhập PM sau khi đã Uninstall ở c:\private\2000aa01

V3.1 (need to uninstall previous version)
- Xóa các File MBM cũ còn sót lại sau khi uninstall phần mềm c:\private\10205ab5\images

Hướng dẫn cài bản mới: Cần Uninstall bản cũ trước khi cài bản V3.1 này! Chương trình chạy tại chế độ CapsSwitch OFF!
!

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoang

chịu khó vào thư mục đó dò từng file sis là thế nào cũng ra cái file bị báo install lại chứ gì

Caohieu88

có dùng đc cho W950 hem vậy bác

Dùng cho tất cả các máy thuộc UIQ 3 bạn nhé nên W950 sẽ dùng tốt!

Bản V3.1 này có bao gồm cả hai chức năng của bản V1 và V2 không bác?

Bản V3 đương nhiên là tổng hợp tốt nhất của các bản còn lại rùi, chỉ có cải tiến chứ ai lại cải lùi bạn :-? :D

chịu khó vào thư mục đó dò từng file sis là thế nào cũng ra cái file bị báo install lại chứ gì

Thực ra tự tìm thì được nhưng có PM hỗ trợ tìm hộ rồi thì còn mất thời gian làm gì, để dành cho việc khác ;)

zerolenovo

đúng là trên cả tuyệt vời . máy em mõi khi khởi động là nó bắt cài lại mấy cài phần mềm . giờ có cài này thì khỏi phải bực mình nửa rồi. thank bác một phát mới dc

mrhadobac

Cái này giống CCleaner bên Windoof với BeachBit bên Ubuntu quá!

UIQ muôn năm (nhất là dành cho dân nghèo tiền như mình)