• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Dell Venue] Cách build Android from source???

maitrungthuan

Chắc phải nhờ mấy bác "đầu bếp" chuyên nghiệp thôi. Hix, nhiều anh em khổn khổ với em này quá mà chưa thấy động tĩnh gì từ Dell

phucvd

máy anh teo mịa nó rùi nên dự án này dậm chân tại chỗ =((

phucvd

chán thật, đợi đến lúc Dell nó ra rom hay tools sửa lỗi thì máy mình đã đầy rêu rồi :(

maitrungthuan

Có hàng chính hãng rồi, có hy vọng gì không các bác. Em gọi cho đại lý ở Đà Nẵng mà nó nói là chỉ lấy hàng bên Petro, còn bảo hành thì không có kỹ thuật làm, nản nhỉ.

phucvd

maitrungthuan

Không bro nào chỉ giúp cách build rom này nhỉ. Em thấy mấy file có đuôi tar, dùng Odin up may ra

phucvd

chưa có tin gì mới từ đeo, anh thêm dấu sắc vào cho nó vui vậy hic hic

SVgia

AE mình lập hội những người có cục gạch mang tên Dell Venue đi :D

Máy của em giờ cũng chỉ bật lên để ngắm Logo hé.. hé...

xloving

tại mấy bác vọc nhiều quá vào cả system của e nó thế mới ra cơ sụ này

kenkyoko

Chào tất cả mọi người. Hiện em đang có 1 em dell venue còn sống nhăn răng, Dell của em là bản HongKong. Hiện tại em có thể copy toàn bộ dữ liệu của source Phone. Nó tầm 800mb Còn xây dựng tiếp như thế nào thì em để các bác giúp đỡ.
Em không bít là từ source này có thể nào build thành 1 bản Rom đươc hay không thì đành nhờ các cao thủ. và có cách nào để chép nó ngược vào trong đt để mình có thể recovery được hay không?
Em có thể update source này lên Mediafire cho các bác, hy vọng sẽ được cao thủ giúp đỡ.
Em nghĩ nếu mình có thể chép nó về ngược trong bộ nhớ máy thì sẽ recovery 1 cách ngon lành. Nhưng chép như thế nào thì e cũng không bít ^.^?