• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đèn Flash cháy sáng liên tục

Status
Không mở trả lời sau này.

quan_vuong

Hôm nay, giữa đêm thức giấc mới phát hiện được đèn flash của con Atom của mình cháy sáng liên tục, ánh sáng rất mờ,chỉ có ban đêm mới thấy. Đây cũng là nguyên nhân vì sao con Atom của mình mau hết pin, xài khoảng 1 ngày là hết rùi,nhưng pin còn 1x% vẫn ko tắt nguồn. Ai có cách khắc phục ko, chỉ mình với.

tiensylao

Banned
Bạn có thể nói rỏ hơn là máy bạn đèn flash sáng màu gì không để anh em có thể đoán bệnh mà đưa ra ý kiến nha bạn.! còn nếu cái đèn flash chụp hình mà sáng liên tục mới hao pin dữ.còn cài đèn flash trước mà sáng thì bạn có thể vào setting/sound và tùy chọn flash nha bạn. CHÚC VUI!=D>

linh_ck01

nhìu khi là do khi chụp hình bạn bật flash mà không tắt và cũng không để ý, thông thường thì chỉ cần vô Camera rùi tắt flash, còn nếu không dc thì rết lại cho nhanh.
chúc vui

quan_vuong

đèn flash của mình chỉ sáng mờ mờ thui, chi có thể thấy được vào lúc đêm tối, lúc trước mình ko để ý, chỉ biết vừa sạc pin xong thì pin chỉ còn khoảng 98% thui, giờ mới thấy là vì cái đèn. Nếu nói là tại pin sắp die thì cũng ko phải vì pin mình xài còn khoảng 7,8% thì mới tắt máy

mykolor

hiện tượng đèn flash sáng rất mờ chỉ đêm tối thui và để ý mới thấy chỉ xảy ra khi cắm sạc thôi, còn không cắm sạc thì không có hiện tượng này. Máy tui cũng vậy. Chẳng có vấn đề gì cả.
Còn vấn đề báo sai pin theo kinh nghiệm của tui thì do sạc qua cổng USB của PC (sync PPC với PC nó cũng sạc) hay cục sạc không đúng chuẩn đều xảy ra vấn đề báo sai pin. (sạc chuẩn output 5V, 1A).

Khắc phục: xài cho hết cạn pin rồi sạc bằng cục sạc chuẩn (sạc cho no pin). làm 2-3 lần như vậy thì pin báo đúng trở lại.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.