• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DESIRE HD cần giúp đỡ

hungcao

Hôm qua mình thử hạ rom để root nhưng ko được, thế nên thử xài cái hack kit :) bây giờ nó treo logo. Vẫn vào được Hboot, không hiểu sao ko hạ được Rom 1.32. Khi hạ xuống có cần Relock lại Bootloader ko mọi người. Xài đủ kiểu mà vẫn ko được. Chán ghê.
Unlocker
ACE PVT SHIP S-ON RL
Hboot - 2.00.0029
Mcrop -0438
Radio - 26 14.04.28_m
Emmc-bôt
Dec 22 2011,. 14:28:19
Máy vẫn ở Hboot thế này.
Ai ở SG giúp mình với, hậu ta cafe ca pháo tẹ ga :). Chủ yếu học hỏi thêm xíu thôi.
Ai đang rảnh giúp mình vơi nhé :
Yh : lanhlung_quapho ( Online )

Mountain8x

Hôm qua mình thử hạ rom để root nhưng ko được, thế nên thử xài cái hack kit :) bây giờ nó treo logo. Vẫn vào được Hboot, không hiểu sao ko hạ được Rom 1.32. Khi hạ xuống có cần Relock lại Bootloader ko mọi người. Xài đủ kiểu mà vẫn ko được. Chán ghê.
Unlocker
ACE PVT SHIP S-ON RL
Hboot - 2.00.0029
Mcrop -0438
Radio - 26 14.04.28_m
Emmc-bôt
Dec 22 2011,. 14:28:19
Máy vẫn ở Hboot thế này.
Ai ở SG giúp mình với, hậu ta cafe ca pháo tẹ ga :). Chủ yếu học hỏi thêm xíu thôi.
Ai đang rảnh giúp mình vơi nhé :
Yh : lanhlung_quapho ( Online )

Relock lại bootloader rồi up lại bản ROM SHIP sau đó hạ bình thường bạn nhé

Mountain8x

mình relock ko đc :). ban rảnh giúp mình nhé

Bạn đọc kĩ bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?182820-HTC-DEV-ĐÃ-HỖ-TRỢ-UNLOCK-BOOTLOADER-CHO-DESIRE-HD

Và chú ý đoạn
Bạn muốn Relock lại thì làm như sau:
  1. Bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
  2. Trên máy tính Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android (Folder Android này bạn tải về lúc unlock đấy, trong đấy phải còn file Unlock_code.bin nhé)
  3. Tiếp theo bạn dán dòng lệnh này vào là đc: fastboot oem lock
  4. Xong!

venusian

Moderator
@hungcao: Rất hiểu tâm lý của bạn lúc này. Nhưng bạn nên tìm hiểu trước khi hỏi và làm.
Vấn đề như bạn đã có nhiều bạn hỏi và đều đã đc trả lời rất rõ ràng.
Vài điều với bạn. Hãy tìm hiểu trước khi làm mọi việc để tránh điều không may xảy ra.
Và những vấn đề như thế này bạn không cần lập Topic mới để tránh Spam và làm loãng Diễn Đàn.

ngocthach904

Trong đí ko có FILE unlock_code.bin . Thế nên mới ko làm được đó bạn

file bin này lúc bạn unlock là được gửi đó. thật ra cũng hok cần thiết phải unlock trước khi bạn làm, unlock này chỉ để cho có với người ta thui :D