• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Desire HD loa ngoài không hoạt động?

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangvu_tvtk

Tình hình là loa ngoài của e tự nhiên không hoạt động.Cụ thể nghe nhạc không lên tiếng,cuộc gọi đến không đổ chuông chỉ rung mặc dù e để chế độ chuông,khi đàm thoại bật loa ngoài không nghe được gì......E đã làm rất nhiều cách Factory reset, Full Wipe, cài bản room khác nhưng nó vẫn không hoạt động.Không biết có phải liên quan đến phần cứng không nữa.Có bác nào biết cách khắc phục chỉ e với.

PhamQuang

Manager
Tình hình là loa ngoài của e tự nhiên không hoạt động.Cụ thể nghe nhạc không lên tiếng,cuộc gọi đến không đổ chuông chỉ rung mặc dù e để chế độ chuông,khi đàm thoại bật loa ngoài không nghe được gì......E đã làm rất nhiều cách Factory reset, Full Wipe, cài bản room khác nhưng nó vẫn không hoạt động.Không biết có phải liên quan đến phần cứng không nữa.Có bác nào biết cách khắc phục chỉ e với.

Nếu loa ngoài trục trặc, bạn đã Full Wipe mà không cải thiện tức là máy đã trục trặc phần cứng, cụ thể là loa có thể hỏng, bị ẩm ướt, bụi.... tất cả đều thuộc phần cứng, chả có ứng dụng hay phần mềm nào giúp bạn được cả đâu.
Nên mang ra CH nào đó mà kiểm tra.

Status
Không mở trả lời sau này.