• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DHD không kết nối PC (brick usb)

mình mới mua DHD bản Hàn Quốc, chạy rom 2.3.3 build 2.52.1010.2 và đang sử dụng HTC sync mới nhất nhưng PC không nhận ra DHD (chỉ báo sạc trên DHD). Theo mình tìm hiểu thì khả năng bị Brick usb nhưng không biết cách khắc phục. Có 2 câu hỏi xin được giúp đỡ:
1. cách khắc phục Brick usb
2. máy của mình có thể up được bản romship nào không và nên sử dụng bản nào
Rất mong muốn hạ rom 1.32 nhưng bị như vầy bí đường luôn. Rất mong được sự giúp đỡ
Đã hy sinh một em rồi cách 3 ngày, mất boot do hạ rom bị lỗi, đem em này về cũng hơi bị nhát nhưng ghiền uprom nặng quá

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
mình mới mua DHD bản Hàn Quốc, chạy rom 2.3.3 build 2.52.1010.2 và đang sử dụng HTC sync mới nhất nhưng PC không nhận ra DHD (chỉ báo sạc trên DHD). Theo mình tìm hiểu thì khả năng bị Brick usb nhưng không biết cách khắc phục. Có 2 câu hỏi xin được giúp đỡ:
1. cách khắc phục Brick usb
2. máy của mình có thể up được bản romship nào không và nên sử dụng bản nào
Rất mong muốn hạ rom 1.32 nhưng bị như vầy bí đường luôn. Rất mong được sự giúp đỡ
Đã hy sinh một em rồi cách 3 ngày, mất boot do hạ rom bị lỗi, đem em này về cũng hơi bị nhát nhưng ghiền uprom nặng quá

Từ hồi mình dùng DHD tới bây giờ chưa thấy ai nói DHD bị Brich USB cả.
Bạn thử chuyển qua cáp khác chưa. Dùng Cáp của Nokia đấy.
Chuyển qua máy tính khác chưa?

Từ hồi mình dùng DHD tới bây giờ chưa thấy ai nói DHD bị Brich USB cả.
Bạn thử chuyển qua cáp khác chưa. Dùng Cáp của Nokia đấy.
Chuyển qua máy tính khác chưa?

tổng cộng mình có 3 máy tính win7 (2 bàn, 1 laptop), 3 cab (2 chính hãng, 1 rời) và đã tét kỹ rồi mới dám post bài nhờ giúp đỡ.
tham khảo Google cũng thấy vài người bị (do lỗi bản rom) nhưng không thấy hướng dẫn khắc phục.
rất mong muốn hạ rom nhưng không được do không kết nối được
mong mod venusian tận tình giúp đỡ.

venusian

Moderator
tổng cộng mình có 3 máy tính win7 (2 bàn, 1 laptop), 3 cab (2 chính hãng, 1 rời) và đã tét kỹ rồi mới dám post bài nhờ giúp đỡ.
tham khảo Google cũng thấy vài người bị (do lỗi bản rom) nhưng không thấy hướng dẫn khắc phục.
rất mong muốn hạ rom nhưng không được do không kết nối được
mong mod venusian tận tình giúp đỡ.

Thử Factory Reset lại chưa bạn

làm rất nhiều lần rồi mod ơi, không biết có thể úp rom khác qua thẻ không, máy chưa làm gì cả
xin hương dẫn chi tiết

venusian

Moderator
làm rất nhiều lần rồi mod ơi, không biết có thể úp rom khác qua thẻ không, máy chưa làm gì cả
xin hương dẫn chi tiết

Có Down đúng bản Rom đó và chép vào thẻ vao Bootloader là up đc :D

không ai giúp mình à, buồn quá. Năm mới tranh thủ mấy ngày Tết vọc rom không được rồi, chắc đi nhậu quá

venusian

Moderator
Bạn tìm đúng bản Rom của mình đổi thành file .zip và up Rom qua thẻ chưa.

đã làm rồi, úp thành công rom 2.3.5 nhưng vẫn không kết nối được. HTC sync cũng đã updata

venusian

Moderator
đã làm rồi, úp thành công rom 2.3.5 nhưng vẫn không kết nối được. HTC sync cũng đã updata

Thế thì mình nghĩ là do phần cứng rồi bạn ạ. Có lẽ làdo chỗ chân kết nối đấy có vẫn đề rồi. Bạn mang đi bảo hành xem sao.

ptuannet

Mình cũng bị tình trạng h hệt như bạn ! Đã up bản ROOM khác, đã lên 2.3.5 nhưng ko ăn thua. Mình thử 2 con Laptop + PC windows 7 32 bit thì ko đc , thử đổi cáp , thẻ nhưng vẫn ko đc, cắm máy và cáp cùng HDH của em mình thì ok. Mình nghĩ bị phần cứng nhưng hôm rồi tình cờ cắm nhờ máy laptop của vợ cài Windows XP SP3 (ghost đa cấu hình ) thì nhận bt luôn, test cả ngày đều ok, mang sang máy khác cũng XP thì ok. Đang xem có phải do up ROOM lúc đầu lỗi hay làm sao, hjx

Mang qua chỗ bán máy thì vẫn nhận bt luôn. Nếu nói do cổng USB của laptop windows 7 của mình có vấn đề thì sao cắm IP hay con HDH của em mình đều ok, hjx ai có thể fix thì chỉ giùm cái. Máy của vợ tối về mới dùng đc, hjx

mình pó tay rồi, chờ qua tết đem đi sửa thôi
máy mình test trên winxp cũng không được
nếu máy anh nhận trên winxp thì root máy rồi cài romcook xem sao, nhiều khả năng không phải phần cứng

ptuannet

Bạn có thể nói rõ hơn được không ? Tôi nghe 1 số người nói là do quá trình ROOT lúc đầu bị lỗi , có người mất WLAN nhưng mất thì mất hết chứ máy đc máy ko thì lạ quá.

Mới cắm cái thể 16Gb class 10 nhưng vẫn ko nhận, hjx

đảm bảo là trong quá trình hạ rom, root bị lỗi. 100% máy đều được nếu tuân thủ các qui trình (sai bước nào thì phải làm lại ngay, không nên cố gắng lướt qua)

ptuannet

Vậy giờ của tôi đang là 12.39.60.19U và 1.22.461.2 có cần hạ nữa ko ? cách khắc phục thế nào banh ?

ptuannet

tình hình là đã root và S-off chuẩn rồi nhưng vẫn bị y như thế. Hjx hjx