• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Diamond - Sau khi up ROM máy không chạy?

hieudaica_1413

mong các bác giúp em với con diamond 1 cua em sau khi up rom (theo cách ko dùng máy tính ) thành công em hardreset xong . máy khởi đông lại thi đứng im luôn . em up bản rom WM6.5.3 FOR HTC DIAMOND CE OS 5.2.28009 của bác khoa_ha
mong mọi ngưoi giup với em mới xài nên cũng ko rành lắm

AnhPheCT

Đưa máy về Bootloader. Bạn sync PPC với PC bằng cổng USB sau đích máy vi tính (USB 2.0), tải bản ROM khác tiến hình UP lại, có sao đâu!! Hỏi nhiều Topic thế!!! Cái này là chuyện hằng ngày của người UP ROM mà!!

AnhPheCT

anh ơi máy em ko kết nối được với máy tính . em đã cài activesyn 4.5 rồi

Bootloader: Bấm và giữ phím "Volume down" và chọc lổ Reset vài giây. Đưa máy về Bootloader sync với PC khi nó hiện lên trong màn hình PPC chữ USB là Up ROM khác được thôi! Chưa vào HĐH thì nó ko thông báo Sync thành công đâu. Miễn là nó dò ra Driver là nó kết nối rồi đấy!!

Chỉnh sửa cuối: