• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND TOUCH UI for All WM2K5 & WM2K6 QVGA

NgocVNPT

Rất đẹp anh Ân à! Mong anh sớm ra bản có cả thời tiết để em down dùng cái nhé! Cảm ơn anh nhiều!

phuoc_ky

bạn thử tìm trên mạng chương trình traydisplayinstall-196 thử nha, chưa mình chưa biết cách up lên mạng:-??

cái này hình như mình thấy nó chỉ ẩn icon trên tray thôi chứ nó ko làm mất luôn tray thì phải !!!

tampham

cái này hình như mình thấy nó chỉ ẩn icon trên tray thôi chứ nó ko làm mất luôn tray thì phải !!!

Nếu bạn đã cài rồi thì vào program nhấn vào hidetray thì nó sẽ ẩn luôn, nhưng sau mỗi lần softreset thì nó lại có lại thì bạn lại nhấn hide tray tiếp, sau đó nếu còn thanh trượt trên màn hình today thì nhấn vào màn hình để lâu một chút thì nó sẽ hiện ra bảng sổ dọc xuống của chương trình homecsreen plusplus-chọn reload theme nhé, chúc vui

ancola66

Super V.I.P
DIAMOND TOUCH UI V1.5

By ancola66

Các thay đổi chính ở phiên bản này :

* Remove Softkey
* Thêm trang thời tiết
* Cơ sở dữ liệu ( icon, Soft tích hợp, link) bây giờ được move sang Storage Card)
* Thanh Menu với hiệu ứng trượt
* Sửa một số lỗi vị trí hiển thị
Đọc kĩ file hướng dẫn cài đặt trong gói phần mềm

DOWNLOAD

Link Mediafire
DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

longak83

pác ancola66 có link khác ko (mediafire chẳng hạn) link 4share này thấy file nhưng down ko đc :(

longak83

pác ancola có thể bào chế PM này thêm giao diện như của Omnia hoặc có thể tự thay đổi hình nền,màu sắc..v..v hem :D nhìn cho nó màu mè hoa lá hẹ 1 tí :D...iem thấy bên phần SPB có thể làm nhái các loại giao diện..nhưng thằng đó nặng wá,PM của pác chạy nhẹ hơn :D thx pác vì PM này

ancola66

Super V.I.P
Diamond.v.1.5A với giao diện đồng hồ ANALOG
(Các bạn phải cài giao diện v1.5 ở bài trên)

*Các bạn cài phần mềm RETRO CLOCK và copy các Skin *.clr của nó vào thư mục cài phần mềm RETRO
* Vào Options của RETRO Clock chọn Skin đồng hồ mà bạn thích (Với Skin Zimaia5_Alarm thì hiện cả kim chỉ báo thức như hình giới thiệu)
*Giải nén file Diamond.v1.5Analog, chép file diamond.v1.5A.xml vào thư mục Program File\Home Screen PlusPlus\
*Vào Options\Advanced chọn Skin vừa chép vào là OK

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

anh Ân làm bộ giao diện này hay quá, nhưng mà còn thiếu cái dialpad, anh có thể làm luôn ko ? và 1 bộ giao diện màu xanh da trời nữa thì tốt quá, em muốn tích hợp vào Rom luôn.

ancola66

Super V.I.P
anh Ân làm bộ giao diện này hay quá, nhưng mà còn thiếu cái dialpad, anh có thể làm luôn ko ? và 1 bộ giao diện màu xanh da trời nữa thì tốt quá, em muốn tích hợp vào Rom luôn.

*Cảm ơn nhiều nhé:) .Dialpad đã có ở ĐÂY
*Theo thông tin bên XDA thì đêm nay sẽ có giao diện Touch Flo 2D dành cho một số dòng máy không phải HTC trong đó có hỗ trợ cả ATOM đó :D
. Hiện nay đã có file PATCH nhưng chưa tải được bộ Skin chính (hơn 20M )nên chưa thử trên AsusP535 của mình được :(
Thông tin có thể xem ở ĐÂYĐÂY

binhhdda

Mình làm theo đúng HD trong file bạn gửi nhưng k tìm thấy file BSWeather.xml ( in folder DiamondUI\progs\BSWeather. Bạn hướng dẫn thêm nhé!!! Thanks

ancola66

Super V.I.P
Mình làm theo đúng HD trong file bạn gửi nhưng k tìm thấy file BSWeather.xml ( in folder DiamondUI\progs\BSWeather. Bạn hướng dẫn thêm nhé!!! Thanks
Đã kiểm tra lại có đầy đủ các file :D. Bạn vào thử trang thời tiết nhấn update nếu xuất hiện thới tiết HÀ NỘI thì chắc chắn có file đó (Vì file đó là để mình gõ địa danh và Code mà)

thekhoa202302

Đã làm theo các HD từ đầu bài tới giớ mà giao diện chẵng có gì hết, ngoại trừ có thể vuốt touch 2D thôi chú Ân ơi!!

Chú xem giùm (hình trên HTC Wizard)

Medkid

*Cảm ơn nhiều nhé:) .Dialpad đã có ở ĐÂY
*Theo thông tin bên XDA thì đêm nay sẽ có giao diện Touch Flo 2D dành cho một số dòng máy không phải HTC trong đó có hỗ trợ cả ATOM đó :D
. Hiện nay đã có file PATCH nhưng chưa tải được bộ Skin chính (hơn 20M )nên chưa thử trên AsusP535 của mình được :(
Thông tin có thể xem ở ĐÂYĐÂY

Em đã ko làm rom cho Atom lâu rồi, bây giờ em đang làm cho kaiser, anh cứ thoải mái mà sáng tạo nha :D

ancola66

Super V.I.P
Em đã ko làm rom cho Atom lâu rồi, bây giờ em đang làm cho kaiser, anh cứ thoải mái mà sáng tạo nha :D
Sau một ngày dùng M2D và đọc các ý kiến trên các diễn đàn thì bản thân có cảm nhận so sánh với Home Screen ++ thế này :
1- Tương thích các dòng máy
* M2D kém hơn
2- Tốc độ và chiếm dụng Ram
* M2D lại kém hơn vì chiếm dụng nhiều Ram hơn và không phải trên máy nào cũng chạy tít và mượt
3- Config
* Khoản này thì M2D hơn ở phần Set Program và contact nhưng lại không thay đổi được các Tab mặc định ví dụ tap internet mặc định là Opera và không thay nó bằng IE của máy được. Với HS++ thì điều đó lại vô tư đi:D
4- Hiệu ứng
* M2D hơn ở khoản vuốt menu thì hiện page preview ,HS++ thì không làm được việc đó nhưng ngược lại là có 100 kiểu hiệu ứng chuyển trang, có thể mỗi trang một kiểu chuyển trang và có thể chuyển trang ngay trên màn hình Today bằng cách vuốt màn hình.
.........
Chính vì thế có lẽ mình vẫn design các Skin cho Home Screen PlusPlus:D

blackhawkdown

Sau khi em làm đúng theo hướng dẫn của bác ,máy em Exec .WM5 . thì có 2 vấn đề sau :

1 . em ko thể fullscreen vì ko thể chạy dc file remove tray của bác đính vào , file .exe đó . khi em chạy file đó từ thẻ nhớ , nó báo : " the file 'sbtb' cannot be opened ......

2 . weather : báo error : the application requires a newer version of the Microsoft ...