• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND WM6.5 ROM V11 (Core 23049)

ptt6365

Dạ vâng, tại em không biết nên tưởng lỗi. Chắc là do chưa quen với 6.5.
Cho em hỏi thêm mấy câu ạ:
1. Trước đây thanh bar trên cùng các biểu tượng sóng và edge khi bấm vào là có thể disconnect gprs được, bây giờ bấm vào chỉ lên notifications, có cách nào để nó như 6.1 ko ạ.
2. Cái chức năng trượt trả lời khi có cuộc gọi đến bắt đầu có từ các bản ROM ship 2.x đúng không ạ. Các bản ROM ship 2.x này có cái nào chạy với winmobile 6.1 không.
1. Bạn dùng Comm Manager mà tắt (nó là trung tâm của ON - OFF các kết nối);
2. Từ lâu đã tạm biệt 6.1... mà rom ship 6.1 không có giao diện gọi trượt đâu!!!

bb...

chien310581

mình đang sử dụng bình thường được 3 ngày. nhưng hôm nay soft reset nó lại thành hard reset.:(

zakk_black

Bản này quá đẹp về giao diện, chạy ổn định tuy nhiên phải mỗi tội là free Ram quá ít (ít kinh khủng) ko còn Ram để chạy các chương trình lớn (ví dụ: Vietmap R12 là ko chạy nổi)

paulus_ii

bác Quang có link nào khác ko cái RS em ko down bac ơi giúp em với...thank nhieu nhiều

qb4ever_2k

Có cách nào chuyển lại có phím window lên trên ko bác, mình xài ở trên nó quen rồi, thế này ngượng tay quá

paulus_ii

Chạy được rồi nhưng Ram quá nặng ko còn để chạy chương trình khác. Dù sao thì giao diện vẫn đẹp nhất. Có ai có cách nào làm cho chương trình nhẹ hơn ko?

LuonGThanGtk

khi nào mua dư 1 con sẽ mày mò về rom mới đc, chứ giờ nghịch dại mà lỡ hỏng máy thì chuết :D, build rom mà lỗi có khi nào làm chết máy ko vậy >????

phamkhanhson

Úi. Bác này sao mà nhát thế.. Em có 1 con Nokia 5800 và 1 con HTC Diamond, con nào cũng vọc hết.. Up firm up rom liên tục. Làm thì mới biết. Chẳng có gì đáng sợ hết.
Thank anh Quang!!!

phamkhanhson

Tình hình là em chưa tìm ra cách nào để vào Wifi với Rom này. Hic.. Rom trước em vẫn vào được mà.

RickyZ

e mới xài htc touch diamond, vừa rồi e vô boot kiểm tra thì nó báo là:
DIAM100 64M
SPL 1.93.0000
MicroP-Diam (LED) v11
PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30
vậy cho e hỏi trước khi úp rom này có cần phải làm thao tác hoặc cài chuơng trình j trước k ạ, hay chỉ cần down về rồi cài thôi. vì e đã thử down về và up rom, nhưng nó cứ đứng im ở vạch 0%, sau cỡ 5' nó báo lỗi rồi hướng dẫn e tháo pin rồi reset lại máy ...
mong a phamquang hướng dẫn giúp e.Thân

xaoc

Hello my friend! You'll make or not a Rom with Manila 2.5???

p.s. выйди пожалуйста в аську если не сложно!

Mr.Chef, answer please!!!

PhamQuang!!! 1st of all Hi! What about new Rom???

miror1102

máy em là máy unlock hàng testra. không biết up rom nó có bị khóa mạng không ta?sợ up rom xong bị khóa lại phải unlock nữa thì tốn tiền. mong chỉ giáo..

PhamQuang

Manager
máy em là máy unlock hàng testra. không biết up rom nó có bị khóa mạng không ta?sợ up rom xong bị khóa lại phải unlock nữa thì tốn tiền. mong chỉ giáo..

Máy đã Unlock mạng thì Up ROM có ảnh hưởng gì đâu tới mạng, Up thoải mái, tuy nhiên cần chạy HardSPL trước khi Up ROM nhé.

anhco

Cho Em hỏi tí. Em có (XDA 02 diamon) chạy win 6.1, Em thử up tất cả các bản rom trong diển đàn rồi (win 6.5) nhưng không có phiên bản nào cho phép chức năng gọi kèm theo video (hinh), cứ bấm vào là báo lỗi, có ai biết bản rom nào 6.5 mà không bị lối này không?

chien310581

các bác cho em hỏi. sau khi reset máy volumn in call (loa nghe khi đàm thoại) luôn ở mức trung bình. muốn để chế độ mặc định max volumn thì làm thế nào. TFL3D của máy mình không khởi động được (tap here to lauch TFL3D) hoài không được. có cách nào sửa mà không cần up lại ROM không mấy bác. thanks nhiều nhiều.