• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Diamond2 WM6.5 ROM V08 (Core 21882) với LEO's MANILA (NEW)

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 2.17.831.08 - HTC Diamond 2

=== OS 5.2.21882 Build 21882.5.0.73 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V08 dành cho HTC Touch Diamond 2 (TOPAZ):
- OS cơ sở: Ship ROM 2.17.831.2 (HK) WWE mới.
- Manila phiên bản 2_5_19211619_0 từ Ship ROM dành cho HTC Leo.
- OEM từ ROM cho HTC LEO (HD2) mới nhất, phiên bản 1.48 Asia.
- Sử dụng các ứng dụng hỗ trợ: Skin cho WMP của Grzegorz10.
- Thay đổi XIPSYS với Build 21882.5.0.73 của nhóm COM2.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V08:
- V08 với Core 21882 dành cho TOPAZ có tốc độ nhanh, mượt và ổn định.
- Với OEM và Manila 2.5 mới, các chức năng cải thiện đáng kể.
- Các chức năng cơ bản như kết nối, Phone, Message,... hoạt động ổn.

Để Up ROM này, tốt nhất các bạn hãy nên chạy HardSPL 1.83.Olinex (đã có Topic giới thiệu)

LINK TẢI ROM V08 (Core 21882)

[HIDE="1"][DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/312511561/TOPAZ_WM65_2_17_831_08_B21882.rar[/DOWNLOAD]
[PASS]PhamQuang[/PASS][/HIDE]

hoabinh

Cám ơn anh Quang về bản ROM này, tuy nhiên theo cảm nhận của tôi thì máy chạy chậm hơn so với bản ROM 6.5 HK (số phần mềm cài giống nhau và ko nhiều lắm). Ngoài ra 1 số ct như Magic Call hay Resco Explorer cài xong đăng ký với key cũ thì không được.

PhamQuang

Manager
Cám ơn anh Quang về bản ROM này, tuy nhiên theo cảm nhận của tôi thì máy chạy chậm hơn so với bản ROM 6.5 HK (số phần mềm cài giống nhau và ko nhiều lắm). Ngoài ra 1 số ct như Magic Call hay Resco Explorer cài xong đăng ký với key cũ thì không được.

Chậm hơn bản ROM gốc HK có thể cũng có lý bởi bản WM6.5 HK chạy Manila 2.1 còn phiên bản V08 chạy Manila 2.5, nặng hơn khá nhiều, kích thước Manila 2.5 gấp đôi Manila 2.1 kia mà.

Tuy nhiên ROM chạy Manila 2.5 vẫn được khá nhiều người trông đợi bởi những tính năng mới của nó.
Bản thân mình thì VOTE cho TD2 chạy Manila 2.1 trên các Build của COM3 hoặc COM5, như bản V07 đã giới thiệu đó.

Bạn hãy Update thử V07, chắc sẽ có nhận xét khác về tốc độ.
Còn việc đăng ký cho ứng dụng, mình không nghĩ là không thể được, bạn hãy HR lại máy và làm lại thử xem.

hoabinh

Về nhanh chậm (hơn) tôi cũng nghĩ như anh, chả sao vì mỗi lần up lại thấy hay hay. Tôi sẽ thử HR lại xem, tôi cũng bị như thế 1 lần rồi hồi up bản 6.5 của ai đó (Xtreme !?) không nhớ. Rất may là được online với tác giả của ROM, rất kính phục về đóng góp của anh cho Forum.

PhamQuang

Manager
Về nhanh chậm (hơn) tôi cũng nghĩ như anh, chả sao vì mỗi lần up lại thấy hay hay. Tôi sẽ thử HR lại xem, tôi cũng bị như thế 1 lần rồi hồi up bản 6.5 của ai đó (Xtreme !?) không nhớ. Rất may là được online với tác giả của ROM, rất kính phục về đóng góp của anh cho Forum.

Bản thân mình hiện dùng TD2 thường xuyên: phone, nhắn tin, vào mạng,... hàng ngày nhưng cũng ít dùng bản tích hợp Manila 2.5, vì đúng là lúc đầu có vẻ nhanh nhưng càn dùng càng thấy chậm dần. :D
Cho nên để tiện cho công việc, mình vẫn dùng bản V07 (với Manila 2.1), vừa nhẹ nhàng lại vừa mượt mà hơn.

hoabinh

Bác dùng thường xuyên với tất cả tính năng thế thì mắt bác còn khá, tôi mặc dù chưa phải mang kính nhưng nhiều lúc cũng phải trợn mắt lên để nhìn.
Quay lại bản ROM, nếu dúng như bác nói là chậm dần đều đi thi chắc là sẽ có lúc phải up lại. Ko hiểu bác thế nào chứ tôi chả xài đến office trên TD2 bao giờ, muốn bỏ quách cho rộng bộ nhớ, mấy cái nhạc, quay phim cũng vậy.
À, lúc chiều up rom xong vội về nên chắc tôi quên HR, bây giờ được rồi. Up rom nát BA già rồi mà vẫn quên. Thks bác !

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Bác dùng thường xuyên với tất cả tính năng thế thì mắt bác còn khá, tôi mặc dù chưa phải mang kính nhưng nhiều lúc cũng phải trợn mắt lên để nhìn.
Quay lại bản ROM, nếu dúng như bác nói là chậm dần đều đi thi chắc là sẽ có lúc phải up lại. Ko hiểu bác thế nào chứ tôi chả xài đến office trên TD2 bao giờ, muốn bỏ quách cho rộng bộ nhớ, mấy cái nhạc, quay phim cũng vậy.

Đã đưa Kitchen lên rồi đó, bạn có thể tự Cook riêng ROM như vậy cho mình sau khi loại bỏ những thứ không cần thiết.
Còn khi làm ROM chung cho cộng đồng, tôi bắt buộc phải tuân thủ theo những quy định các chức năng đã có như ROM gốc thôi.. :D

hoabinh

Tôi cũng nghĩ vậy thì tốt hơn cho mình, có điều bận quá mí lại tuổi này rồi nên khả năng sáng tạo cũng cùn hết rồi ko như những ngày ngồi miệt mài với máy PC đen trắng cổ lỗ nữa. Tks bác, xin lỗi các MOD vì spam lạc đề hơi nhiều.

metaphongtov

Bác ơi cho em xin phần mềm Youtube player của HTC trong rom gốc, em thích giao diện nó đẹp hơn của bác.

Em đã tải về và cài vồ nhưng không mở được video hic.

ntmnlcbk

ROM của bác e cài xong thì hết GPRS lun ( ko update thời tiết và lên mạng bằng GPRS dc) cái thứ 2 là trong phần tin nhắn ko có nút back nên trở ra màn hình chính mất thêm 1 bước (rom khác thì nút back ngay chữ send góc trái dưới còn send thì là icon ngay chỗ gõ chữ), cái thứ 3 là e cài nhạc chuông thì dc 1 ngay sau đó nó trả về nhac của máy, cài nhạc khác không dc, e gặp trường hợp này mấy rom rùi, ko bít máy e có vấn đề ji ko, bác jup e voi

Status
Không mở trả lời sau này.