• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND2 WM6.5 ROM V13 (Core 23518) ★ MANILA 2.5

PhamQuang

Manager
WM6.5 ROM 2.17.831.13 - HTC Diamond 2

=== CE OS 5.2.23518 Build 23518.5.5.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V13 dành cho HTC Touch Diamond 2 (TOPAZ):
- OS cơ sở: Ship ROM 2.17.831.2 (HK) WWE mới.
- Manila phiên bản 2_5_19222911_0 từ Ship ROM dành cho HTC Leo.
- OEM từ ROM cho HTC LEO (HD2) mới nhất, phiên bản 2.02.531 TMOUS.
- Thay đổi XIPSYS với Build 23518.5.5.0 của nhóm COM5.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V13:
- V13 với Core 23518 dành cho TOPAZ có tốc độ nhanh, giao diện khá bắt mắt, mượt và ổn định.
- Với OEM và Manila 2.5 mới, các chức năng cải thiện đáng kể.
- Các chức năng cơ bản như kết nối, Phone, Message,... hoạt động ổn.
- Chỉnh sửa hiển thị các Tabs "Photo" và "Music" hiển thị đủ và tốt hơn.

Để Up ROM này, tốt nhất các bạn hãy nên chạy HardSPL 1.83.Olinex (đã có Topic giới thiệu)

LINK TẢI ROM V13 (Core 23518)

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/340525843/TOPAZ_WM65_2_17_831_13_B23518.rar[/DOWNLOAD]
[PASS]PhamQuang[/PASS]

TouchDiamond2

Bác Quang giúp em uprom V13 nhé! bác có thể cho em địa chỉ hoặc dt để em đến bác nhé. Cảm ơn rất nhiều

ntt2006

Bác Quang giúp em uprom V13 nhé! bác có thể cho em địa chỉ hoặc dt để em đến bác nhé. Cảm ơn rất nhiều

Bác Quang ở Russia thì làm sao bạn đến được?có thắc mắc gì thì bạn hãy nêu lên thì sẽ có bạn hổ trợ

PhamQuang

Manager

Lưu ý bạn: đây là khu vực giới thiệu các phiên bản ROM, dành cho những ai đã thông thạo Update ROM và để họ phản ánh những ưu khuyết điểm của ROM chứ không phải nơi yêu cầu cách Up ROM đâu.
Về cách Up ROM, đã có rất nhiều bài hỏi và hướng đẫn rồi, bạn cố gắng tìm đọc lại trước khi thắc mắc nhé.
Gợi ý: bước đầu tiên là hãy vào Topic hướng dẫn chạy HSPL cho máy đó.

TouchDiamond2

Thanks các bác.

Hiện giờ máy của em gặp những vần đề nhu sau:

1/ Màn hình có 1 vết loang hinh chữ nhật( nhỏ).
2/ Sau khi uprom lên win 6.5( cửa hàng up giúp), thì máy thường hay bị treo. Bàn phim thỉnh thoảng an vào, bị dính phim( vi dụ: nhấn phím i, nó ko nhả ra nữa). Nếu dùng phím cứng tắt đi thì máy bi treo. Trở về Home, nhưng không dùng cãm ứng đựoc nữa. có cuộc gọi đến vẫn nghe được.
3/ Khi co tin nhắn đến, trượt nhẹ sang tap Messege thì chữ nhỏ, nét mảnh và đứt khúc, không rõ như win 6.1

Màn hình bi lỗi như vậy, thường hay treo là lỗi do uprom 6.5 hay do màn hình cảm ứng bị hư??? Em mua máy o Hnam, và đang đi thay màn hình cảm ứng.
Các bác trả lời giúp em.

Chắc máy em đã HSPL rồi mới up len được win 6.5 bản gốc tải từ HCT.

Click here to download.

Khi em down load, thi no lại link sang một trang web khac. Và không hiểu làm sao có thể down load đựoc?
free user va primium user???

ntt2006

Thanks các bác.

Hiện giờ máy của em gặp những vần đề nhu sau:

1/ Màn hình có 1 vết loang hinh chữ nhật( nhỏ).
2/ Sau khi uprom lên win 6.5( cửa hàng up giúp), thì máy thường hay bị treo. Bàn phim thỉnh thoảng an vào, bị dính phim( vi dụ: nhấn phím i, nó ko nhả ra nữa). Nếu dùng phím cứng tắt đi thì máy bi treo. Trở về Home, nhưng không dùng cãm ứng đựoc nữa. có cuộc gọi đến vẫn nghe được.
3/ Khi co tin nhắn đến, trượt nhẹ sang tap Messege thì chữ nhỏ, nét mảnh và đứt khúc, không rõ như win 6.1

Màn hình bi lỗi như vậy, thường hay treo là lỗi do uprom 6.5 hay do màn hình cảm ứng bị hư??? Em mua máy o Hnam, và đang đi thay màn hình cảm ứng.
Các bác trả lời giúp em.

Chắc máy em đã HSPL rồi mới up len được win 6.5 bản gốc tải từ HCT.

Click here to download.

Khi em down load, thi no lại link sang một trang web khac. Và không hiểu làm sao có thể down load đựoc?
free user va primium user???
Bạn vẫn nói những nguyên nhân này thì không ai có thể giúp gì được cho bạn cả,bạn hãy xem lại các hướng dẫn cho bạn ờ các bài trước và từng bước thực hiện,sau đó nói lại kết quả hoặc thắc mắc của bạn để mọi người hổ trợ, biết rằng bạn không rành lắm nhưng nếu bạn không chịu khó tìm hiểu thì rất khó khăn cho việc sử dụng máy của bạn và kể cả việc up rom.

loumeiyin

Sao chú Quang dùng taskbar icon không theo một tông nào hết, hay chú Quang có chủ ý, hay điều đó thể hiện status của máy??? :D

Cháu thấy có phiên bản manila mới, sao chú Quang không nâng cấp?

PDA2007

Phần settings bên trong cũng biến đâu mất ,bác lấy đường dẫn ra bên ngoài nên thiếu nhiều chức năng , bác xem lại nhé

PhamQuang

Manager
Phần settings bên trong cũng biến đâu mất ,bác lấy đường dẫn ra bên ngoài nên thiếu nhiều chức năng , bác xem lại nhé

Test lại ROM cho cẩn thận rồi hãy post bài nhé, chả có thiếu chức năng nào cả đâu.

bachconganhthu

Rom xài rất ngon bác ạ,chạy mượt, chương trình nghe nhạc và xem ảnh chạy nhanh hơn bản v12 nhiều. Cám ơn bác Quang nhiều lắm. hihi. Còn 1 tháng nữa là ra wm7.0 rồi,không biết TOPZA

bachconganhthu

Rom xài rất ngon bác ạ,chạy mượt, chương trình nghe nhạc và xem ảnh chạy nhanh hơn bản v12 nhiều. Cám ơn bác Quang nhiều lắm. hihi. Còn 1 tháng nữa là ra wm7.0 rồi,không biết TOPZA
TOPZA có chạy được không bác nhỉ.

hoabinh

He he, nhà em tạm thời dùng bản ROM V13 gần nhất của Bác Quang, mấy hôm nữa tuyết rơi nhiều bác ấy ko đi đâu được ngồi cook rom mới up 1 thể. Giá mà có win 7 thì vui nhể, lại test và cảm nhận

nguyenlam1105

Đang chạy ROM V13 của bác QUANG, bản này đẹp chạy mượt mà, nhưng hình như bác QUANG bỏ mất cái X button để tắt tất cả ứng dụng đang chạy có ở bản V12 rồi. Phải tắt từng cái một, bác QUANG xem bổ sung cho phiên bản sau được không ?

PhamQuang

Manager
Đang chạy ROM V13 của bác QUANG, bản này đẹp chạy mượt mà, nhưng hình như bác QUANG bỏ mất cái X button để tắt tất cả ứng dụng đang chạy có ở bản V12 rồi. Phải tắt từng cái một, bác QUANG xem bổ sung cho phiên bản sau được không ?

Với Build của COM5: 23518 dùng HTC Task Manager như cũ sẽ không hiển thị bạn ạ, do đó phải thay bằng Task Manager X2 mới đó.

TouchDiamond2

Bây giở tìm không ra Task Manager ở đâu. Có ai biết ở đâu chỉ giúp mình với. Tin nhắn lúc đang nhắn tin, sao nó cứ hay nhảy lên phần đã nhận tin. Phải mất công nhấn xuống để tiếp tục Type.

bachconganhthu

Task Manager vẫn ở góc phải trên màn hình Today đó bạn,do Rom này dùng bản Build khác nên Task Manager như bản V12 sẽ không được. Còn phần nhắn tin thì mình thấy bình thường mà. Chắn do bạn nhắn tin nhanh quá nên bấm nhầm thôi. ;;)

hoa7

Mình vừa down về , up để thử nghiêm công trình bác Quang. cám ơn bác , cám ơn PDAviet.

hoabinh

Chuyện nhảy lên tin nhắn trước cùng mạch thì bản ROM kế trước đây cũng bị, chữ sau đấy vẫn lên bình thường. Tôi nhắn thì cũng ko nhanh lắm.

TouchDiamond2

Có 1 cái hơi bất tiên một chút thôi, Opera Mini:
1/mỗi lần muốn tắt thì phải nhấn vào tool bar adress thi mới hiện ra X nằm ở góc phải để tắt
2/zoom cảm ứng không hoạt động đựoc ở Opera. muốn xem chử to hơn thì ko zoom được.

Rotate Screen o màn hinh Home hình như bị lỗi. Xoay ngang ở Home được, nhưng không hiển thị gì hết. Lúc đó các nút cứng không có tác dụng. chỉ có nhấn vào Phone thì mới quay trở về Home dạng đứng