• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dịch máy 6680 sang tiếng Việt

hoanghuy16vn

Mình và anh Đào Quang Sự phát hiện thấy máy 6680 chạy phần mềm phiên bản V5.04.40 thì thấy dịch được các ứng dụng có sẵn của máy sang tiếng Việt.(Nhấn *#0000# để biết phiên bản của máy)
Bước 1: Các bạn dùng X-plore copy từ Z:\System\app (chép toàn bộ các ứng dụng trong app) sang E:\System\app (củathẻ nhớ)
Bước 2: Dùng phần mềm siêu dịch như các ứng dụng khác để dịch như các ứng dụng khác là ok
Lưu ý máy mà không đúng phần mềm phiên bản V5.04.40 sẽ không dịch được và nếu cài vào thì phần mềm sẽ không chạy được đâu và các bạn phải format thẻ đó

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Mình và anh Đào Quang Sự phát hiện thấy máy 6680 chạy phần mềm phiên bản V5.04.40 thì thấy dịch được các ứng dụng có sẵn của máy sang tiếng Việt.(Nhấn *#0000# để biết phiên bản của máy)
Bước 1: Các bạn dùng X-plore copy từ Z:\System\app sang thẻ nhớ
Bước 2: Dùng phần mềm siêu dịch để dịch là ok
Lưu ý máy mà không đúng phần mềm phiên bản V5.04.40 sẽ không dịch được và nếu cài vào thì phần mềm sẽ không chạy được đâu và các bạn phải format thẻ đó

copy cái gì hả bạn, dịch xong thì copy vào đâu

jimmi_qyu

Ah có lẻ ý của bạn hoanghuy là copy các ứng dụng mặc định trong máy từ ổ Z ra ổ E hoặc ổ C để dùng siêu dịch vh nó đấy anh trai ah.
P/s : theo như mình biết thì hình như không cách nào copy lại vào ổ Z để cho máy có thể có tiéng việc được bạn ah

hoanghuy16vn

mạng nhà mình đang có vấn đề upload lên toàn bị lỗi ah.

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

mạng nhà mình đang có vấn đề upload lên toàn bị lỗi ah. Manhtu và Jimmy_qyu hãy vào yahoo và add nick của mình là: hoanghuy16vn mình sẽ sent cho hình ảnh và 1 số ứng dụng mà mình đã thử Việt Hóa

bạn up lên đây cho mọi người cũng xem luôn

hoanghuy16vn

ok. May quá mạng lại ngon rồi. Anh em download về giải nén rồi cài nhé. khi cài xong nhớ khởi động lại máy rồi vào ứng dụng: logs và setting để hưởng thụ nhé

nguoiqualoicu

Có thể hiểu cái này là Copy phần mềm mặc định của máy ở ổ Z ra ổ E rồi dùng Siêu dịch hoặc FreeRSC để dịch file ngôn ngữ của nó và vẫn để PM đó ở ổ E như vậy, khi khởi động máy thì nó sẽ đọc thẻ nhớ trước và sẽ load CT mặc định mà mình đã VH ở thẻ nhớ đó trước và sẽ hiển thị trong trong menu ( cái này hoạt động tương tự như việc cài fonts vậy đó), tuy nhiên việc thành công hay ko thì tùy máy thôi.

MinhThang

Manager
bạn up lên đây cho mọi người cũng xem luôn

Việt hóa ngôn ngữ của máy được đấy, nhưng cảnh báo không nên, v2 thì đơn giản còn V3 SymPViet cũng đã thử, xong vì một số từ không cho phép dịch hết vì vậy thấy gà vịt lẫn lộn không ưng bụng lắm, chỉ cần làm cho máy nhận ổ C trước Z là có thể chép đè.

hoanghuy16vn

bạn nguoiqualoicu nói đúng đó. Các bạn phải nhớ rằng điện thoại của bạn phải đang chạy bản V5.04.40 thì mới được nhé

manhtu

như vậy là phải để tất cả nguyên xi giống như trong ổ Z, thế thì tốn bộ nhớ quá

jimmi_qyu

Hic không biết 7610 của mình có chơi được cái này không nữa,để về xẽ thịt nó thử xem sao

manhtu

làm kiểu này như là ngày trước thay icon và tên ở menu cho N-gage đấy

MinhThang

Manager
Hic không biết 7610 của mình có chơi được cái này không nữa,để về xẽ thịt nó thử xem sao

Máy nào cũng có thể làm được xong mỗi máy có cách giải quyết khác nhau, rất mất công đấy bị lỗi là phải format làm lại từ đầu.:D

nguoiqualoicu

Cách này chỉ để tham khảo thôi, vì chỉ làm đc với các dòng máy mới thêm vào đó cứ mỗi ứng dụng chạy song song kiểu này thì lại tốn thêm 1 ít Ram và nếu ta áp dụng với tất cả các CT mặc định của máy thì có lẽ không đủ Ram để chạy máy đâu.

hoanghuy16vn

Posted via Mobile Device

Không tốn Ram đâu. Mình thấy Ram vẫn nguyên

Last edited by a moderator:

anhtamhcm

Không tốn Ram đâu. Mình thấy Ram vẫn nguyên

Muốn biết tốn RAM hay không dùng JbakTaskMan. Phàm chạy những ứng dụng kiểu copy như thay Icon ngoài Menu hoặc Fonts trên thẻ nhớ mà thông qua ổ Z thì không tốn RAM mới lạ:D

Áp dụng cho mọi Ver không phân biệt. Dòng V2 hầu như máy nào cũng áp dụng được:D