• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điện thoại Nokia 5700 chạy hệ điều hành BlackBerry OS

convit161

Selith, thành viên diễn đàn MaxPDA (Trung Quốc), đã cài đặt thành công hệ điều hành mới trên chú "dế" 3 năm tuổi của Nokia.

Video điện thoại Nokia chạy BlackBerry OS.

http://vnexpress.net/GL/Vi-tinh/2010/02/3BA188A0/page_2.asp
Điện thoại Nokia 5700 được ra mắt từ năm 2007, dùng hệ điều hành Symbian S60 3rd Edition. Sau những bức hình dường như chưa đủ thuyết phục, Selith đã quay thêm một clip nhỏ chứng minh thiết bị này có thể chạy được hệ điều hành BlackBerry phiên bản 4.6.0.305 mà không gặp bất kì hiện tượng xung đột nào.

(Nguon Vnexpress.net)

spectre123

Trong khi dân vn mình hồi trc có vụ con s60v2 chạy nhầm fw s60v3 đã nhộn hết cả lên :))

Nynk_102

Làm thế nào để cài dc như thê ạh mấy bác ơi ???? Chia sẻ cách cài đi , em tét trên con E72 này của em cái. Cũng kết BB rùi nhưng mà lép ví quá.

r0nkut3

mua đc E72 mà con keu lep ví nữa. Trời ơi, e dùng con E71 mãi mà chưa đc len E72 đây :((

convit161

cài sao biết chết liền, cái này phải chờ mấy mod xem thế nào thôi!

Nynk_102

Cũng đang chờ nè. Thấy giới thiệu mà chăng thấy bàn gì về cách cài đặt và sử dụng cả.

Kojiro

Super V.I.P
Uhm! Giới thiệu mà ko thấy tác giả hướng dẫn cho 1 bài, ai biết được lỡ may là con BB mang vỏ của 5700 sao :D

khanhdbp

Ờ. Shok ak nha. Nghi ngờ cao. Bác có nhận xét of tác gjả ko? Up,a,e coi kái.

cupidbaby

hic hic hồi trưoqwcs cũng có tin đồn i8910 chạy được maemo nhưng tin đồn vẫn chỉ là tin đồn:(