• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điên thoại samsung galaxy s advance i9070 báo pin ảo

doihoang

con i9070 của mình đang dùng rom 4.1.2 tiếng việt khoảng 1 tháng nay có hiện tượng pin rất ảo.sạc full 100% sau 1 lúc tụt xuống 85%.sau đó sài bt. đến khoảng 40% lại sụt rất nhanh xuống 25%.bây giờ chắc ko thể về lại 2.3.6 dc nữa.mình muốn up lại bản 4.1.2 đang dùng này cho hết tình trạng báo pin ảo có dc ko nhỉ.pro nào cho mình lời khuyên với.liệu nó có bị sao ko

con i9070 của mình đang dùng rom 4.1.2 tiếng việt khoảng 1 tháng nay có hiện tượng pin rất ảo.sạc full 100% sau 1 lúc tụt xuống 85%.sau đó sài bt. đến khoảng 40% lại sụt rất nhanh xuống 25%.bây giờ chắc ko thể về lại 2.3.6 dc nữa.mình muốn up lại bản 4.1.2 đang dùng này cho hết tình trạng báo pin ảo có dc ko nhỉ.pro nào cho mình lời khuyên với.liệu nó có bị sao ko
Nếu thời gian dùng vẫn như trước thì không vấn đề gì. Bạn thử full wipe và cài lại rom xem có hết không nhé.

dungphp

Thử dùng Root Explorer vào xoá file này /data/system/batterystats.bin . Xoá xong tắt máy rồi xạc đến lúc đầy Pin (tầm qua đêm cho chắc) mới bật máy !

doihoang

Thử dùng Root Explorer vào xoá file này /data/system/batterystats.bin . Xoá xong tắt máy rồi xạc đến lúc đầy Pin (tầm qua đêm cho chắc) mới bật máy !
cách này làm rồi nhưng ko dc bạn à

doihoang

có bạn nào có rom 2.3.6 gốc của máy này ko up lên cho mình với dùng bản 4.1.2 lag quá

Dragon459

Manager
có bạn nào có rom 2.3.6 gốc của máy này ko up lên cho mình với dùng bản 4.1.2 lag quá

Bạn thử với link thứ 2 trong phần thông tin của video dưới đây coi sao. Trước kia link gốc toàn trên hotfile mà giờ trang đó bị chặn rồi. Khá là khó kiếm rom chuẩn.

[video=youtube;qi2Kjpcrqa4]http://www.youtube.com/watch?v=qi2Kjpcrqa4[/video]​