• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điều khiển P990i, P1i từ máy tính cực hay

rockmeout

Chưa thấy trên diễn đàn mình có nên chia xẻ với anh em. Đã test thành công với cổng USB trên p990i, có thể sử dụng bàn phím soạn thảo tin nhắn, dùng chuột máy tính thực hiện tất cả các thao tác trên điện thoại.
Các bạn dùng rồi chia xẻ kinh nghiệm nhé
Dung lượng file lớn nên mình up lên mediafire, các bạn tải tại đây:
http://www.mediafire.com/?pb4fzc6qsot

File exe cài vào PC, file sisx cài vào điện thoại. Code đăng ký là 00000

Enjoy!

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai1992

nhưng điều khiển như thế thực ra để làm gì vậy :-?? soạn thảo nhanh hơn ??

rockmeout

nhưng điều khiển như thế thực ra để làm gì vậy :-?? soạn thảo nhanh hơn ??

Hmm, mục đích sử dụng thì có nhiều. Riêng về soạn thảo thì chắc chắn nhanh hơn bàn phím của P990i rồi. Đối với P1i thì khỏi phải nói vì P1i ấn 2 phát mới ra được chữ (trừ phi bạn dùng bàn phím ảo)b-) Mà mình thì...tay to, cứ bàn phím to mà chiến!:D

Bạn tự khám phá những công dụng khác nhé, có gì chia sẻ cho ae.:-?

hoanghai1992

Đối với P1i thì khỏi phải nói vì P1i ấn 2 phát mới ra được chữ
pác nhầm rồi, bấm sang bên nào thì sẽ có chữ bên đó chứ hok phải bấm 2 lần đâu :|

rockmeout

pác nhầm rồi, bấm sang bên nào thì sẽ có chữ bên đó chứ hok phải bấm 2 lần đâu :|

Hehe, tưởng thế, đã dùng P1 bao giờ đâu:)) Cơ mà bạn nói mình mới biết, ko mua P1, M600 chỉ vì tưởng phải ấn 2 phát. Hehee, kiểu này hôm nào trúng quả phải rinh con P1 về cho bằng anh bằng em vậy:D
Nói chơi vậy thôi, mình thì hay phải làm việc trên máy tính nên thấy rất tiện lợi khi liên lạc. Còn đâu thì tùy bạn thôi! :D

hoanghai1992

Hehe, tưởng thế, đã dùng P1 bao giờ đâu Cơ mà bạn nói mình mới biết, ko mua P1, M600 chỉ vì tưởng phải ấn 2 phát. Hehee, kiểu này hôm nào trúng quả phải rinh con P1 về cho bằng anh bằng em vậy
hehe, P1i mà bấm 2 phát vô mới ra chữ thì cạch, mua luôn P990 ^^

rockmeout

hehe, P1i mà bấm 2 phát vô mới ra chữ thì cạch, mua luôn P990 ^^

Hehe, mình dùng P990 từ lúc em nó mới lọt lòng nên chưa có cơ hội thưởng thức P1 vào hồi đó;;) Mà thôi, spam diễn đàn kiểu này, mod del bài đó bạn.b-)

Quay lại p.mềm này, mình làm theo hướng dẫn mà ko connect được bằng bluetooth, ko hiểu sao:-/ (USB thì cắm vào là chạy ngon lành)
Sướng nhất ở chỗ muốn install p.mềm nào đó là có thể thao tác ngay trên PC dù PC suite vẫn thông báo là dùng ĐT để install. Túm lại là muốn nghịch cái gì trên điện thoại cũng rất tiện, chỉ cần dùng chuột máy tính là ổn>:)

Dzungscor

Đã cài PM vào đt và máy tính, ở điện thoại cắm USB chế độ phone mode, chạy chương trình chọn connect via USB, status ready rồi mà khi chạy Remote Professional trên máy tính nó vẫn báo No phone found!.
Ai kết nối thành công rồi giúp mình với

rockmeout

Đã cài PM vào đt và máy tính, ở điện thoại cắm USB chế độ phone mode, chạy chương trình chọn connect via USB, status ready rồi mà khi chạy Remote Professional trên máy tính nó vẫn báo No phone found!.
Ai kết nối thành công rồi giúp mình với

Bạn bật Remote trên PC trước rồi hãy connect thử xem. Mình vào là được luôn, chưa gặp lỗi như của bạn:-/ Chỉ có Bluetooth thì mình vẫn ko connect được thoai

7764119

Bạn bật Remote trên PC trước rồi hãy connect thử xem. Mình vào là được luôn, chưa gặp lỗi như của bạn:-/ Chỉ có Bluetooth thì mình vẫn ko connect được thoai

mình đã làm thử nhưng vẫn ko đc.hĩ..hĩ.sao ki zay nè.vẫn bao no phone found

pnnguyen2709

pác đã hack ổ C cài pm unsigned chưa vầy :|

he he... đã hack rầu, nhưng chưa cài PM unsigned bao giờ. Đáng lẽ file của pác phải ghi unsigned để mọi người còn bít chớ. Bi giờ thì cài được rầu, quả là hay, tiện... đủ thứ, nhưng cho hỏi: làm cách nào mở khóa bàn phím trên PC?
Thank very nhiều!

rockmeout

he he... đã hack rầu, nhưng chưa cài PM unsigned bao giờ. Đáng lẽ file của pác phải ghi unsigned để mọi người còn bít chớ. Bi giờ thì cài được rầu, quả là hay, tiện... đủ thứ, nhưng cho hỏi: làm cách nào mở khóa bàn phím trên PC?
Thank very nhiều!

Tại mình nghĩ Hack C và Hacksign mọi người đều đã biết nên không ghi vào vì bây giờ có ai sign nữa đâu bạn:D
Ờ há, vụ mở khóa bàn phím trên PC thì pó tay rồi đấy.:O Bình thường mình dùng Iphonelock nên ko dùng khóa bàn phím. Mà mình cũng ít khi khóa bàn phím lắm, trừ phi cho túi quần hay nhét vô bao thôi>:)

Dzungscor

Mình thì cài thành công rồi vì hack C và hack sign rồi mà, nói chung phần cài đặt thì xong rồi, trên điện thoại cũng báo ready rồi mà cắm đt vào pc bật chương trình lên vẫn báo No phone found, thế mới điên.
Mình làm việc bên PC cả ngày nên nếu thành công soft này cũng tốt quá.

7764119

Đã cài thành công nhưng ko bít cách sử dụng.hix...hix...có ai chỉ dùm e với......

eij_pham

ac, có máy tình rồi thì soạn thảo bàng máy tính rồi copy vào p9, mắc mới gì phải qua 2 bước như vậy bạn nhỉ,

rockmeout

Như mình đã viết ở bài đầu tiên, các bạn cũng thấy hình mình chụp rồi đó, không hiểu sao các bạn lại không làm được vì mình chưa bị lỗi phát nào, cài là chạy.
@eij_pham: chưa hiểu ý bạn nói. Để soạn thảo thì vào trực tiếp word hay note hay messaging của điện thoại rồi soạn thảo thôi

rockmeout

Mình thì cài thành công rồi vì hack C và hack sign rồi mà, nói chung phần cài đặt thì xong rồi, trên điện thoại cũng báo ready rồi mà cắm đt vào pc bật chương trình lên vẫn báo No phone found, thế mới điên.
Mình làm việc bên PC cả ngày nên nếu thành công soft này cũng tốt quá.

Bạn xem trong option của Remote trên PC đã check vào mục Auto open USB port chưa? Mình ko cần bật PC suite luôn, chỉ cần kết nối dạng Phone mode, chọn connect via USB là được