• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Digia @Web - Trình Duyệt Mới Của S60v5

thong1260

Digia @Web
là trình duyệt tiên tiến , hoàn toàn cảm ứng ,sử dụng cho N97 , Nokia 5800 , Nokia 5530 . Đặc biệt là có sự hỗ trợ JavaScript và Flash , chẳng thua gì trình duyệt có sẵn của Symbian .

Tính Năng Chính :

* Full finger touch UI
* Accelerated panning
* Automatic full screen browsing via auto-hiding controls
* Multiple browser windows
* Page rotation for portrait and landscape browsing
* Multiple zoom levels
* Password manager
* Intelligent Bookmark functionality (auto-sorting)
* Bookmark folders
* Bookmark favicons
* URL auto-complete (from history)
* ‘Page loading in progress’ indicator
* Text select for copy/paste
* RSS feeds

Browser Engine features

* HTML 4.01
* True web page rendering
* JavaScript(tm) 1.5
* HTTP 1.1 with support to secure and non-secure browsing
* HTTP cache
* HTTP cookies
* AJAX support
* Flash content support
* Netscape compatible Plug-in interface

Video :
http://www.youtube.com/watch?v=OGnZ4xJFz_I
Một số hình ảnh :

Chỉnh sửa cuối:

Inuyasha1987

oh cái này có vẻ pro nhỉ, ko biết tiện hơn trình duyệt có sẵn ko, phải test thử mới đc

TruongHan

Super V.I.P
oh cái này có vẻ pro nhỉ, ko biết tiện hơn trình duyệt có sẵn ko, phải test thử mới đc

Trình duyệt này pro lắm đó,xài rất hay,ăn đứt mấy trình duyệt khác,hồi chiều mình cũng định post.Tuy nhiên đôi khi cảm thấy load hơi chậm,bản beta mà :)

hunterviet

Well-Known Member
Trình duyệt này pro lắm đó,xài rất hay,ăn đứt mấy trình duyệt khác,hồi chiều mình cũng định post.Tuy nhiên đôi khi cảm thấy load hơi chậm,bản beta mà :)

Có hơn so với UcWeb và Opera ko pác?

duongminhhien

Cái này Pro hơn các loại kia rồi, chắc xem tivi như skyfire rồi vì có sự hỗ trợ JavaScript và Flash, thử test xem sao ...................

Kenji1992

Cái này Pro hơn các loại kia rồi, chắc xem tivi như skyfire rồi vì có sự hỗ trợ JavaScript và Flash, thử test xem sao ...................
hok xem tivi đc bạn ơi

có xoay được màn hình không???

vẫn xoay màn hình dc bạn ah

Có hơn so với UcWeb và Opera ko pác?
cái này đc hơn nhưng dung lượng khi tải về nhiều quá , rất khó khăn cho những ai muốn tiết kiệm chi fi

caaychuoi

Cái này load chậm hơn Opera; Nhưng do hỗ trợ cảm ứng full nên dùng cũng thích và lại còn dùn đc Tab nữa chứ

your_rules

nó chậm mà tốn KB như dùng trên PC á

Nếu tốn kb như trên pc thì chắc trả tiền đuối lun quá, mình thì hay dùng opera để đọc tin tức, tính down cái này về mình nghe bạn nói tính kb như vậy thì phải suy nghĩ lại

thong1260

Nếu tốn kb như trên pc thì chắc trả tiền đuối lun quá, mình thì hay dùng opera để đọc tin tức, tính down cái này về mình nghe bạn nói tính kb như vậy thì phải suy nghĩ lại

Opera để dành xài với GPRS còn @WEB thì mình xài với WIFI :))

alphablue90

GPRS chỉ dùng để chat thôi, còn web thì qua dùng wifi cho nó tiết kiệm, không cuối tháng ko biết tại sao hết tiền điện thoại;))

poputamus

hi xài wifi xem phim ác thiệt lẹ hơn cả skyfire luôn nhưng ai xài GPRS thì nên xài opera cho tiết kiệm nhá

Kenji1992

ngồi loay hoay vào sohoa , vnx có 5' mà 1,5mb rồi . Kiếm quán cafe wifi ngồi cho nó bền .