• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DivX Player - Xem phim trên 5800

Kojiro

Super V.I.P
KJR không có máy nhưng thấy bài này nói nên nghĩ là anh em dùng 5800 chắc là khó khăn khi dùng Dĩv để xem avi trên 5800. Vì vậy dịch bài này cho anh em tham khảo và làm theo để sử dụng nó.

Theo lời tác giả thì các bạn cài file DivX và Virtualkey and custom map vào (sign trước khi cài nhé). File cài đặt đính kèm dưới nhé!

Cách sử dụng:
- Chép file avi vào E:/Other (Place avi files in E:/Other and by refreshing all files are added in DivX player).
- Chỉnh âm lượng tại màn hình đứng là phím camera và menu (Volume control in portrait mode is camera key/menu key).
- Nếu muốn xem mp4 thì bạn convert qua kích thước 640x360 (dùng TotalConverter) (If you want to see a movie convert it to mp4 in 640x360 resolution.(i use total video converter because adds subs))
- Yes,you miss some frames but it is a solution when you are in theinternet and you download an avi file in phone.You can watch it!

Nói chung là up cho anh em test chứ không biết kết quả thế nào cả, mong anh em thông cảm nhé! :D

nouvu2372

Hình minh họa cho bắt mắt ^^

kuku001

Bản này đâu có full màn hình đâu.Em xem và down bên Dixv Labs.Nó chưa hỗ trợ OS 9.4.

Kojiro

Super V.I.P
Bản này đâu có full màn hình đâu.Em xem và down bên Dixv Labs.Nó chưa hỗ trợ OS 9.4.

Vậy bạn thử cài và làm theo hướng dẫn chưa hay là bạn đang nói bản bạn đang cài trên máy.
Mình ko cần biết bạn cài bản nào, mình chỉ cần bạn chia sẽ là bạn cài bản trên và nó như thế nào thôi.

nokia6288

Đã test! Ko ổn lắm! Mới chỉ mở đc 1 file đầu tiên trong list thôi vì ko có nút xuống! Híc!

MinhThang

Manager
Đã test! Ko ổn lắm! Mới chỉ mở đc 1 file đầu tiên trong list thôi vì ko có nút xuống! Híc!

Vào cài đặt chọn Nextfile để xem liên tục bạn à, Thực ra bản này không hoàn toàn hỗ trợ 5800 vì nó là của 9.1. Trên máy mình thì xem đúng là mượt hơn cả SM mới!

Kojiro

Super V.I.P
Vào cài đặt chọn Nextfile để xem liên tục bạn à, Thực ra bản này không hoàn toàn hỗ trợ 5800 vì nó là của 9.1. Trên máy mình thì xem đúng là mượt hơn cả SM mới!

A có 5800 à :-? Tin mới nha :))

zerovodich

cho em hỏi phần mền này có xem được định dạng avi không? à con 5800 thì xem được những định dạng nào nhỉ?.

CongVoi

Super V.I.P
cho em hỏi phần mền này có xem được định dạng avi không? à con 5800 thì xem được những định dạng nào nhỉ?.

Tất nhiên là xem được.5800 xem được các định dạng như Avi,Mp4,3GP..

zerovodich

bác cong voi nó sao chứ con 5800 của em có xem được file avi đâu,em thử rồi chỉ xem được mp4 và 3gp thôi.có ai biết pm nào có thể xem phim avi trên 5800 không? em tetx smarmovie rồi nhưng giật quá.thử pm này xem sao

Kojiro

Super V.I.P
bác cong voi nó sao chứ con 5800 của em có xem được file avi đâu,em thử rồi chỉ xem được mp4 và 3gp thôi.có ai biết pm nào có thể xem phim avi trên 5800 không? em tetx smarmovie rồi nhưng giật quá.thử pm này xem sao

Pm này xem được avi đó bạn, test đi rồi cho biết kết quả nhe!

maximux3000

trùi ui, tui test rồi nói rồi ko đọc gì hết, chạy hem có đc. buồn wá có phim hay wa trời mà hem xem đc

thangtrongtn

hix..e cũng đang đi kiếm phầm mềm xem phim .avi đây...khó wá..xem cái smart 4.0 kia thì bực mình ko chịu nổi...giật tung lên..ko bít kòn phần mềm nào nữa ko...???các a bít thì chỉ cho em zới....

panrai

Super V.I.P
hix..e cũng đang đi kiếm phầm mềm xem phim .avi đây...khó wá..xem cái smart 4.0 kia thì bực mình ko chịu nổi...giật tung lên..ko bít kòn phần mềm nào nữa ko...???các a bít thì chỉ cho em zới....

bạn chịu khó xem bằng Smartmovie đở đi bạn,vì chưa có PM nào chuẩn cả mình cũng đang sài nửa nè:)),chịu khó nhé

babyvt

Sao cái này mình cài vào rồi. Nhưng khi vô thì nó đứng im k điều khiển dc gì hết có ai bik bị sao k

panrai

Super V.I.P
Sao cái này mình cài vào rồi. Nhưng khi vô thì nó đứng im k điều khiển dc gì hết có ai bik bị sao k

bạn sign chưa vậy,vì 5800 thì chưa hack đc nên mình phải sign trước khi cài mới đc:D

zerovodich

mình thử cả hai pm rồi smartmovie và cái này.smartmovie thi chạy bị giật lung tung,còn cái này mặc dù đã sig nhưng vào rồi chả điều khiển được nó gì cả. không biết bác nào còn pm nào nữa không thì pos lên cho anh em thử với.