• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

♥♥♥[DL DesireZ v3.3 final][DL Data2SD/Ext4 v2.3][Nand/SD/MAGLAR]♥♥♥

balaxitamon

em dùng partion wizzard để phân vùng ext3 nhưng sao cài bản 3.2 nand nó không nhận data 1g hả bác, mình có cần cóp cái config.txt vào thẻ nhớ không

Azzura

B1.Cài MAGLDR 1.11
Bác down cái này http://www.mediafire.com/?jq6yhfyx6qdbr5o
Xong bước 1 các bạn lại ấn và giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu tiếp rồi chọn "USB MassStg"
Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard. Copy xong thì rút cáp ra
Trong menu của MAGLDR vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder.
Sau đó chọn "Boot AD SD". ClockworkMod sẽ được load và bạn sẽ thấy ClockworkMod Recovery menu.
Chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition.
Sau khi partition xong thì chọn "reboot system now"

UP ROM
Bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR
Chọn "USB Flasher"
Từ pc chạy Install.exe trong folder Desire_DL chạy xong restast lại đợi khoảng 5 phút là vào dc :p

Step 1 là cài MAGLDR phải ko bạn, mình đang cài bản 1.2 thì bỏ qua step 1 đúng ko?
Còn step 2 là cái gì vậy, ko thấy bạn nói đến trong hướng dẫn?

KOK

Bản này chạy ngon, bác nào chuyển sang Zip rom hộ mình cái. Dùng Zip rom cài hỏng tý thì muốn up lại lúc nào cũng được. :(

matmeo41087

Bác matmeo41087 cho hỏi làm sao Copy "Data2SD" folder từ "step 3" folder đến root của sdcard, minh không biết download "Data2sd" ở đâu. Thanks nhiều

http://www.mediafire.com/?jq6yhfyx6qdbr5o

em dùng partion wizzard để phân vùng ext3 nhưng sao cài bản 3.2 nand nó không nhận data 1g hả bác, mình có cần cóp cái config.txt vào thẻ nhớ không

Nên dùng RECOVERY ( CLOCKWORKMOD) để tạo partition cho thẻ nhớ cứ làm bước 1 với bước 3 là ok bỏ qua bước 2 nếu Rom định úp không phải là dạng ZIP, không cần copy cái config.txt

Làm sao để biết nó có nhận phân vùng làm bộ nhớ vậy bạn?

bác vào setting>sd&phone store ở dòng Avaiable space nếu >80 Mb thì nó đã nhận phân vùng trên SD

Azzura

Sau khi làm như bạn mắt mèo hướng dẫn thì màn hình bị đơ ở GO Go Go :(
Ai giúp mình với :(

matmeo41087

Sau khi làm như bạn mắt mèo hướng dẫn thì màn hình bị đơ ở GO Go Go :(
Ai giúp mình với :(

Bác thử cài cái MAGLDR 1.12 xem sao màn hình ở go go go dễ là do phân vùng thẻ nhớ chưa ok

Azzura

Bác thử cài cái MAGLDR 1.12 xem sao màn hình ở go go go dễ là do phân vùng thẻ nhớ chưa ok

Mình đang dùng 1.12 mà, sau khi tháo pin ra và khởi động lại thì nó lại vào được @@
Ko biết như vậy có sao ko bạn @@

http://www.mediafire.com/?jq6yhfyx6qdbr5o

Nên dùng RECOVERY ( CLOCKWORKMOD) để tạo partition cho thẻ nhớ cứ làm bước 1 với bước 3 là ok bỏ qua bước 2 nếu Rom định úp không phải là dạng ZIP, không cần copy cái config.txt

bác vào setting>sd&phone store ở dòng Avaiable space nếu >80 Mb thì nó đã nhận phân vùng trên SD

Mình vào máy thấy available space là 770Mb, vậy là ok rồi à bạn?

matmeo41087

Mình đang dùng 1.12 mà, sau khi tháo pin ra và khởi động lại thì nó lại vào được @@
Ko biết như vậy có sao ko bạn @@
Mình vào máy thấy available space là 770Mb, vậy là ok rồi à bạn?

Không sao đâu thỉnh thoảng nó thế mà free vậy là đã nhận data SDcard rồi chúc mừng:p Bạn down cái quadrant advanced link: http://www.mediafire.com/?rhtj93eujc3wq18 test thử xem dc bao nhiêu sao nhiều người kêu dc có 1k4 nhỉ:-??

langtutre

Sao bản này không sync HTC dươc các bác, đã cài bản HTC sync download từ HTC.com. Các bác có gặp vấn đề này không, xin giúp đỡ. thanks

randoms

Mình vào máy thấy available space là 568Mb sao lại ít hơn bạn kia nhỉ? Mình mới cài thêm apmarket thui? Mình tải bản NAND về để nó cài mặc định chứ chưa biết phân vùng như thế nào cả?

kimquypticc

Good! Test nhiều rồi mới thấy bản này khá nhất, phải chi có bản HD nào good như bản này thì khỏi vọc ROM nữa!...:(
Lúc mới cài RAM free chỉ 120 - 140 nhưng reboot vài lần giờ ổn định ở 180 - 190M rồi !
Benchmark mình chỉ đạt tầm 2200 thôi không được như quảng cáo!

randoms

bản này khônng chạy được Button savior, tiếc quá

mình cài đc mà bạn vào applanet tải nhé. Bản này tác giả cho astro vào sẵn luôn chắc sợ market có vấn đề. Market e chưa tải đc.

Chỉnh sửa cuối:

giadoianvung

Button Savior không dùng được phím back. Ngoài ra nếu máy của Tmobile không set phân vùng thẻ nhớ thì rom sẽ còn thừa 576mb(đủ dùng), quadrant là 1400. Mỗi cái bản này ram free ít quá, trung bình 120-150mb, kill all thì free 220mb.