• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Độ pin dung lượng cao cho O2 IIs (Có hình minh họa))

habubi

Chào pác trọng khôi, pác có thể chỉ cho cháu hiểu rõ điều này được không ah..
dung lượng ampe ban đầu của quả pin là 1409 ampe nhưng sau khi độ pin lên tới 2040 ampe liệu có ảnh hưởng tới máy không ạ..bởi nhà sản xuất nào mà chẳng muốn máy của họ có pin chất lượng cao hay tại vì chúng ta thông minh hơn họ? theo cháu cách này chỉ nên sử dụng khi bất lực với quả pin 02 thui..hoặc khi sắp sửa bán máy hizxx

Bạn đã hiểu sai rồi. Hai khái niệm mA và mAh khác hẳn nhau đó bạn. Cái mà bạn hỏi thì thứ nguyên đúng của nó phải là mAh hiểu nôm na là dung lượng của pin đó. Dung lượng càng cao thì pin càng "trâu" chứ sao :D . Ko hề ảnh hưởng j đến máy đâu

orange_244

Banned
Đúng rùi dung lương càng cao thì dùng càng lâu chứ ko phải cao là ko xài được đâu:D

halamnguyen

Cuối cùng thì cũng ko vượt ngưỡng 2000 mAh . Nghe gọi được 3 ngày là mừng lắm rồi .

LongXuyenBoy

Pin đó là pin mua, của người ta chế mạch pin lại. Còn mình chế kiểu tay ngang thì làm sao qua 2000 mAh nổi

lovetolove

Pin đó là pin mua, của người ta chế mạch pin lại. Còn mình chế kiểu tay ngang thì làm sao qua 2000 mAh nổi

ĐÚNG RÙI BẠN AH? KHI ĐỘ PIN KO VƯỢT QUÁ 2100 MAH VÌ NHƯ THỂ TỔNG ĐIỆN TRỞ SẺ BÉ DẨN ĐẾN PIN XẠC NHANH VÀO NHƯNG NHANH HẾT

kimquan

Cuối cùng thì cũng ko vượt ngưỡng 2000 mAh . Nghe gọi được 3 ngày là mừng lắm rồi .

bạn hình như khg hiểu về điện lắm, nên biết : hiệu điện thế của PIN mà đã nhỏ hơn hoặc bằng với máy rồi-thì cường độ dòng của PIN có là bao nhiêu cũng chẳng sao ( không thể cháy ) - đồng nghĩa với dung lượng lên đến bao nhiêu cũng được mà khg ảnh hưởng gì. chỉ tiếc là chưa có loại PIN 1,000,000 mah để xài mà thôi....

halamnguyen

bạn hình như khg hiểu về điện lắm, nên biết : hiệu điện thế của PIN mà đã nhỏ hơn hoặc bằng với máy rồi-thì cường độ dòng của PIN có là bao nhiêu cũng chẳng sao ( không thể cháy ) - đồng nghĩa với dung lượng lên đến bao nhiêu cũng được mà khg ảnh hưởng gì. chỉ tiếc là chưa có loại PIN 1,000,000 mah để xài mà thôi....

Cái đó thì mình biết ! Nhưng .... mình đang nói tới vấn đề chế pin mà bạn . Chế giỏi lắm thì cũng được 2000 mAh hoặc hơn chút thôi . Nếu bạn hiểu quá về điện thì chế thử cục 1,000,000 mah coi sao .:D:D

halamnguyen

Cái dòng Nokia , khoang chứa pin của nó nhỏ xíu thì lấy gì mà đút 2 cục lọc được. Chỉ có nước mua cục pin khác dung lượng lớn hơn (có thể khác chủng loại nhưng phải bằng hiệu điện thế) nhưng kích thước nhét lọt vô khoang pin. Rồi lấy 2 dây hàn dính vô là OK thôi .

halamnguyen

NOKIA PIN VẬY RỒI CHẾ LÀM GÌ NỮA:D MUA PIN MỚI THUI LÀ GIẢI QUYẾT DC HẾT PIN RIN 120k

Ừ . bác nói đúng . Pin mới tùy loại mà giá cả cũng ko cao lắm . Chế làm gì . Trừ khi pin của bạn bị chai mà ko mua được cục y chang để thay thế thì chế theo cách mình đã nói đó .

alonely369

Em vừa tốn 1 cục pun nokia BL-5c.mà vẩn chưa thay tách vỏ đc.bác nào o83 tphcm hướng dẩn tôi nhá !

huysmall

Nếu không kiếm dc trên thị trường thì mới phải chế. Bỏ thời gian, công sức cùng với tiền muh học dc kinh nghiệm chế pin cho chính mình kể ra cũng vui, nhưng xét cho cùng chẳng kinh tế, và tinh tế chút nào. :(

orange_244

Banned
Chính xác tôi cũng độ 1 viên pin, mua 2 pin rin nokia giá gần 200k,độ xong xai cũng được 2ngay thui,mất thời gian lắm,đc cái pin mạnh hơn xài đến 1% pin mới die.Còn pin rin hiếm khi die ở 1-2%.
Posted via Mobile Device

tiennga

em h0k bit do voi lai cac pac nao do giup em dc h0k dung nhanh hit pin wa em dinh mua con dung luong cao roi nhung ma em uon dung thu cach do nay xem sao?

thanhcong_to

Chính xác tôi cũng độ 1 viên pin, mua 2 pin rin nokia giá gần 200k,độ xong xai cũng được 2ngay thui,mất thời gian lắm,đc cái pin mạnh hơn xài đến 1% pin mới die.Còn pin rin hiếm khi die ở 1-2%.
Posted via Mobile Device

sao khôg? pin 5c là 1020mAh đó! tui mua có 50K cục bóc máy! 2 cell mà độ cho Ba thì là ~2000mAh đó!

huysmall

em h0k bit do voi lai cac pac nao do giup em dc h0k dung nhanh hit pin wa em dinh mua con dung luong cao roi nhung ma em uon dung thu cach do nay xem sao?

Để sử dụng đc pin dung lượng cao thì sạc phải là sạc chính thống. Có nghĩa là sạc của bro mà đã mua lại (nhưng ko phải theo máy đúng nghĩa) thì ko thể sạc dc pin dung lượng cao.

sao khôg? pin 5c là 1020mAh đó! tui mua có 50K cục bóc máy! 2 cell mà độ cho Ba thì là ~2000mAh đó!

Bro mua pin Nokia 5C bóc máy mà có 50k huh? Thế thì chỉ chỗ cho anh em mua dùng cho Nokia cùi bắp với.