• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đố vui

Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

người Mông Cổ! :)) Mình tính mở Chủ đề: Đố vui có thưởng nhưng ngân hàng câu hỏi của mình ít quá! Không dám tranh tài cùng mọi người! Ai có khả năng đố vui thì mính sẽ tài trợ cho! :D

Babyblue

Đố vui à... ai tài trợ không nè. em ra đề...ai trả lời không được thì ủng hộ em vài...$ còn trả lời được em sẽ trả ..

Thử câu đầu tiên!
Xe nào nhiều bánh nhất .??????:-/ :-/ :-/ câu này chỉ áp dụng trong 1 tuần thui nha !=D>

oanhngo

Đố vui à... ai tài trợ không nè. em ra đề...ai trả lời không được thì ủng hộ em vài...$ còn trả lời được em sẽ trả ..

Thử câu đầu tiên!
Xe nào nhiều bánh nhất .??????:-/ :-/ :-/ câu này chỉ áp dụng trong 1 tuần thui nha !=D>

Xe nhìu bánh nhất là XE TĂNG
:-? :-? :-? :-?

trả lời đúng cho anh Trai cái gì nì Thủy ???? ;;) ;;) ;;)

dieuthuy611

Câu 1 : ở giữa 2 cái chân cô gái có cái gì nè ? hiiiiii
Câu 2 : Con gì chết rồi vẫn còn cục cựa ?
Câ 3 :Mặt trăng của nước nào ???

yingzhou

Đề nghị ai đặt câu hỏi với mọi người phải có trách nhiệm với những câu hỏi nha. :D Nhiều câu chẳng biết đáp án luôn. :|

Babyblue

eo từ từ thôi các chị , để câu hỏi của em ra đáp án chứ .. chưa gì tranh mối rồi.

Babyblue

:O 8-|
Xe nhìu bánh nhất là XE TĂNG
:-? :-? :-? :-?

trả lời đúng cho anh Trai cái gì nì Thủy ???? ;;) ;;) ;;)

Haha thông báo rằng rất tiếc:)) :)) , anh trai ạ, gần đúng thôi
Xe nào nhiều bánh nhất bà con ????? 5 PVD đang chờ câu trả lời đúng!=D> =D>

XuanTruong

Super V.I.P
ĐỐ VUI CÓ THƯỞNG CHÀO MỪNG NGÀY 30-4 VÀ 1-5!!!

Nhân dịp chào mừng ngày giải phóng hoàn toàn Miền nam 30-4 và ngày Quốc tế lao động 1-5!!! Mình mở topic đố vui có thưởng này để Anh Em giải trí vui vẻ sau khi làm xong việc ngoài đời cũng như trên PV trong những ngày nghỉ lễ này!!!=D>=D>=D>

Về giải thưởng cho mỗi câu trả lời hay là 1000PVD!!! Phuong_Anh sẽ làm Ban giám khảo để chấm điểm xem câu trả lời nào là hay nhất và trao giải thưởng cho các Bạn đạt giải! Vì mục đích là vui chơi giải trí là chính nên trong khâu tổ chức có gì sai xót mong các Bạn lượng tình bỏ qua nhé!!!;;);;);;)

Thân chào các Bạn và chúc các Bạn có những ngày nghỉ lễ vui vẻ với gia đình và trên PDAVIET !!!=D>=D>=D>​

PhuongAnh

Sau đây là 10 câu hỏi dành cho mọi người cùng vào thảo luận và giải đáp nhé!!!

Câu 1: Trời đang mưa, 2 thằng mù cùng che 1 cây dù, hỏi ai bị ướt?

Câu 2: Có 1 ông, sống trong 1 khu ký túc xá cao tầng, ban ngày đi làm thì ông đi cầu thang máy, nhưng chiều về thì ông đi cầu thang bộ, hỏi tại sao vậy?

Câu 3:
Người thường có, mà thái giám không có?

Câu 4: Người thường có, sư có, mà không sử dụng được?

Câu 5:

Bốn bề gió lạnh vào thăm
Ba gian mưa ướt biết nằm nơi nao
Dế ngâm thơ ở nơi nào
Bảo cho ta biết ta vào trú mưa.
Đố bà con đây là cái gì?

Câu 6: Trong trường hợp nào thì 1+1=3?

Câu 7: Đố ai biết cái chợ nào không bao giờ đóng cửa, dù ban ngày hay ban đêm! Dù ngày lễ hay ngày thường, mà chợ này luôn luôn đông người ra vào?

Câu 8: Cái gì trong 1 tuần xảy ra 2 lần, mà trong 1 năm chỉ xảy ra có 1 lần?

Câu 9: Có 1 gia đình, có 2 chị em, cả nhà rất thương 2 chị em, cái gì cũng cho cả 2 người y chang nhau, ko ai hơn ai, nhưng hỏi: Cái gì chị có, mà em ko có, cái gì em có, mà chị ko có, và cái gì mà cả hai cùng ko có?

Câu 10: Con gì có 2 con mắt ngoái trước, và rất nhiều con mắt ngoái sau lưng ?

Nhận các câu trả lời từ nay cho đến 22 giờ 00 ngày 2-5-2008 là kết thúc!!!

Chỉnh sửa cuối:

salemgtvt84

Sau đây là 10 câu hỏi dành cho mọi người cùng vào thảo luận và giải đáp nhé!!!

Câu 1: Trời đang mưa, 2 thằng mù cùng che 1 cây dù, hỏi ai bị ướt?

Câu 2: Có 1 ông, sống trong 1 khu ký túc xá cao tầng, ban ngày đi làm thì ông đi cầu thang máy, nhưng chiều về thì ông đi cầu thang bộ, hỏi tại sao vậy?

Câu 3:
Người thường có, mà thái giám không có?

Câu 4: Người thường có, sư có, mà không sử dụng được?

Câu 5:

Bốn bề gió lạnh vào thăm
Ba gian mưa ướt biết nằm nơi nao
Dế ngâm thơ ở nơi nào
Bảo cho ta biết ta vào trú mưa.
Đố bà con đây là cái gì?

Câu 6: Trong trường hợp nào thì 1+1=3?

Câu 7: Đố ai biết cái chợ nào không bao giờ đóng cửa, dù ban ngày hay ban đêm! Dù ngày lễ hay ngày thường, mà chợ này luôn luôn đông người ra vào?

Câu 8: Cái gì trong 1 tuần xảy ra 2 lần, mà trong 1 năm chỉ xảy ra có 1 lần?

Câu 9: Có 1 gia đình, có 2 chị em, cả nhà rất thương 2 chị em, cái gì cũng cho cả 2 người y chang nhau, ko ai hơn ai, nhưng hỏi: Cái gì chị có, mà em ko có, cái gì em có, mà chị ko có, và cái gì mà cả hai cùng ko có?

Câu 10: Con gì có 2 con mắt ngoái trước, và rất nhiều con mắt ngoái sau lưng ?

Nhận các câu trả lời từ nay cho đến 22 giờ 00 ngày 2-5-2008 là kết thúc!!!
Nhiều câu cũ quá rùi, chị PA ơi, e bít câu trả lời rùi đấy....Có cần trả lời luôn ko chị...:D

Last edited by a moderator:

PhuongAnh

Nhiều câu cũ quá rùi, chị PA ơi, e bít câu trả lời rùi đấy....Có cần trả lời luôn ko chị...:D

Ở đây vui chơi là chính nên chị sẽ chọn câu trả lời nào dí dỏm nhất đoạt giải thôi :D:D:D:D:D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Câu 1 : " 2 thằng mù cùng che 1 cây dù " , cây dù không ướt , 2 thằng này ướt vì tụi nó che cho cây dù , kaka . 1000PVD :D

Medkid

Câu 2: ổng già quá rồi, lưng gù gối mỏi rồi làm sao mà với tới mấy cái nút tuốt luốt trên cao ?

Câu 3 : người thường có mà thái giám không có ? => đích thị là 1 chùm lông , ha ha ah

Câu 4 : người thường có, sư có , mà không sử dụng được => cái "true" name phải không ?

=)) =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

Quan tâm mỗi câu hỏi này thôi. :D

Thằng này lùn quá. Khi về nhà lên tầng cao không với tới núm tầng nhà nó. :)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.