• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đọc báo Tuổi trẻ trên mpx200

Z99

Các bạn ơi, sở hữu 1 chú smartphone như mpx200 mà không bít cách sử dụng Internet của nó thì quả là đáng tiếc. Trước đây mình sử dụng Mobifone trả sau cài đặt thì duyệt được cả trang http nhưng nay chuyển sang xài trả trước nhưng không hiểu sao không cài được nữa :-??
Mình pót cách cài đặt cũ của mình để các bạn góp ý nhé:
1. Start -> Settings -> Data Connections
2. Menu -> Edit Connections, chọn GPRS Connections
3. Menu -> Add
4. Description: gõ gì cũng được, miễn để bạn dễ nhận ra để chọn sau này. Mình đặt là: mobi-gprs
5. Connects to: The Internet
6. Access point: m-wap
7. User name: mms
8. Password: mms
9. Primary DNS: 203.162.21.114
10. Done.:mad:)

nthoa87

Primary DNS: 203.162.21.107 mới đúng
đọc bao xong cẩn thận cháy túi.
trả trước thì bạn phải đăng kí gprs đã
nếu là số ở tp thi bạn gửi dk gprs tới 9234 la ok khi nào trên màn hình có chữ G là được
còn nếu số miền trung thi phải tới trung tâm mobifone đăng kí

Z99

gprs cho mpx200

Mình đã soạn tin nhắn như bạn nói và gửi thì nhận được 1 tin nhắn nhưng máy lại báo là không cho lưu.
Mình cũng đã cài lại DSN như trên trang web mobifone nhưng cũng thua huhu
P.S: Bạn đã cài được cho máy của bạn chưa hay chỉ mới lý thuyết suông thôi:p

nthoa87

không phải lý thuyết suông đâu.minh có mấy bữa cũng lên net = mpx220 đấy chứ

Huycl2507

Khi chuyển hình thức thuê bao từ trả sau sang trả trước thì phải đăng ký GPRS lại, soạn tin nhắn GPRS + gửi 9234 (nthoa87 thiêu dấu + rồi). Mình không cần nhập thông số DSN mà cũng vào được mà.

nthoa87

neu soan tin DK GPRS thi ko co dau + con soan GPRS + thi cung duoc .co 2 cach ma .minh da thu ca 2 deu duoc

MrTrung

neu soan tin DK GPRS thi ko co dau + con soan GPRS + thi cung duoc .co 2 cach ma .minh da thu ca 2 deu duoc

Viết bài phải có tiếng Việt có dấu nhé. Còn cách làm của bạn hoàn toàn đúng mình đã thử roài. ;) ;) ;) ;) ;) ;)

Z99

Cám ơn các bạn đã nhiệt tình nhưng em mobi mpx 200 của mình nó vẫn không chịu vô. Mình xin miêu tả chi tiết cách làm như sau:
Bước 1: Soạn tin nhắn GPRS + --> 9234 : Đang kí dịch vụ GPRS và MMS --> Rất ok :)
Bước 2: Làm như mình đã ghi ban đầu (tạo connection mobi-gprs) --> Done
Bước 3: vào Internet Explorer chọn address diền vào http://mobi.tuoitre.com.vn rồi chọn connect. Kết quả: máy của bạn không kết nối được với mạng xin vui lòng kiềm tra vùng phủ sóng huhu :(
Xin anh em chỉ giúp!
Bản thân mình cũng xin tự đặt ra khả năng thất bại:
1) Phần Wap connection em để Automatic --> Có đúng không nhỉ??
2) Mình vừa up Rom 2003 (trước đây khi kết nối với Internet mình dùng Win 5.0)liệu chăng ... cái rom của mình bị khùn huhu nếu vậy xin các cô bác chỉ giùm mình 1 cái rom ổn định (nếu có hỗ trợ Windows Media 10 càng tốt!. P.S: Mấy cái rom mà mod giới thiệu trong trang phần mềm toàn tiếng Nga nên em pó tay hic)
Xin các pác sĩ Smartphone ra tay tương trợ!=D>

Z99

Xin báo tin mừng với các bác là em đã thàn công, đã đọc được báo tuổi trẻ trên máy mpx 200 rùi!;;)
Em xin trình bày nguyên nhân để các bác biết luôn:
Nguyên nhân rất đơn giản, thứ nhất cách làm của chúng ta nêu trên là hoàn toàn đúng nhưng windows với các lỗi muôn thuở là bị trúng gió đột xuất không rõ nguyên do X-( . Thứ hai, em đã làm như sau:
1) Xóa bỏ các connection cũ.
2) Tạo lại như ban đầu --> Vậy là vô Internet được hihi =))
Các bác chia vui với em nhé

chubac

toi dang xai motrola mpx220 cai hoai huong dan tren ma van khong duoc ban nao da cai roi giup toi cam on rat nhieu

Z99

Thứ nhất, bạn nên xóa bỏ tất cả các Connection cũ không thành công. sau đó soft reset lại máy.:-?
Thứ hai, cài đặt như trên. Nhưng số DNS bạn phải vào trang Portal của dịch vụ viettel để điền vào đúng số DNS của viettel (Mình nhớ không lầm là bạn xài viettel phải không?).:-??
Thứ 3, vào Internet Explorer --> Option --> Connection --> Chọn mục Internet trong fly box.;;)
Như vậy là xong. Bạn hãy vào address bar thử truy cập đến trang google xem (địa chỉ cụ thể trong mục các trang web dành cho smartphone)
Chúc thành công nhé:D :D :D

n3452323

Thanks nhiều nghen, tui làm được rùi,
Tìm kiếm google cũng ok luôn, mỗi tội hơi chậm do connect của mạng kém lắm ..

kiet_xu

Đương nhiên vào internet phải đắt hơn so với vào quán net rồi.Nhưng bạn có thể vào internet mọi lúc,mọi nơi.Quá tiện lợi