• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đọc tin mới nhất trên di động trang baomoi.com

thien13311

Active Member
[JAVA] Đọc tin mới nhất trên di động trang baomoi.com

Cập nhật thông tin cực nhanh và tiện lợi trên di động.

picture.php
picture.php

picture.php
picture.php

Đây là phần mềm đọc tin tức luôn được cập nhật từng phút tổng hợp hơn 100 tờ báo chính thống ở Việt Nam tự động loại bỏ những tin trùng nhau, nên có thể yên tâm về tính đầy đủ và chính xác của thông tin.;)

Trong ứng dụng có 14 mục chuyên đề thông tin cho các bạn lựa chọn: Như Tin nổi bật, Kỳ thi ĐH-CĐ 2009; Văn hóa; Xã hội; Kinh tế v.v..

picture.php
picture.php

picture.php
picture.php

Điện thoại: Tất cả các điện thoại hỗ trợ Java đều có thể cài phần mềm này =D>

Cách cài đơn giản: Trên trình duyệt web máy của bạn đánh địa chỉ http://bm.mpod.vn nhấn OK và thưởng thức:

picture.php

P/M: Theo nhận xét cá nhân mình kết nối bằng wifi đọc trên ứng dụng này nhanh hơn vào trang m.baomoi.com trên operamini để đọc tin tức. Đặc biệt nếu các bạn dùng GPRS cũng sẽ tiết kiệm hơn trình duyệt web khác vì ứng dụng này đã lọc bỏ vài phần rườm rà chỉ còn chủ yếu tin tức và một hình minh họa. Những phần link quảng cáo sẽ không còn hiện lên nên bạn chỉ trả tiền cho đúng phần tin tức bạn cần. Mình không dùng GPRS nhưng thấy mỗi lần thoát.. Đọc đã nhiều tin nhưng dữ liệu truyền có vài trăm kb :)):)):))

Mình thấy hay nên share các bạn cùng vọc!
Nếu thấy hay thì nhấn thank nhé ;;);)

PS: Tin đính kèm bạn hãy xoá .7z và cài nhé.
Mã:
(up theo yêu cầu bài #4)

Chỉnh sửa cuối:

QuanDay

bac' cho e luôn cái file .jar được ko ạ.down nó toàn là jad máy e ko cài dc.

thien13311

Active Member
bac' cho e luôn cái file .jar được ko ạ.down nó toàn là jad máy e ko cài dc.
Máy của bạn máy gì? Mình thấy PM giới thiiệu là nhập link trên trình duyệt của máy nên sợ mỗi máy sẽ có bản cài riêng. :-?
Mình dùng máy E63 mình đính kèm lên bài #1 bạn thử download về xem có cài được trên máy bạn không nhé ;;)
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

a2king

Cập nhật thông tin cực nhanh và tiện lợi trên di động.

picture.php
picture.php

picture.php
picture.php

Đây là phần mềm đọc tin tức luôn được cập nhật từng phút tổng hợp hơn 100 tờ báo chính thống ở Việt Nam tự động loại bỏ những tin trùng nhau, nên có thể yên tâm về tính đầy đủ và chính xác của thông tin.;)

Trong ứng dụng có 14 mục chuyên đề thông tin cho các bạn lựa chọn: Như Tin nổi bật, Kỳ thi ĐH-CĐ 2009; Văn hóa; Xã hội; Kinh tế v.v..

picture.php
picture.php

picture.php
picture.php

Điện thoại: Tất cả các điện thoại hỗ trợ Java đều có thể cài phần mềm này =D>

Cách cài đơn giản: Trên trình duyệt web máy của bạn đánh địa chỉ http://bm.mpod.vn nhấn OK và thưởng thức:

picture.php

P/M: Theo nhận xét cá nhân mình kết nối bằng wifi đọc trên ứng dụng này nhanh hơn vào trang m.baomoi.com trên operamini để đọc tin tức. Đặc biệt nếu các bạn dùng GPRS cũng sẽ tiết kiệm hơn trình duyệt web khác vì ứng dụng này đã lọc bỏ vài phần rườm rà chỉ còn chủ yếu tin tức và một hình minh họa. Những phần link quảng cáo sẽ không còn hiện lên nên bạn chỉ trả tiền cho đúng phần tin tức bạn cần. Mình không dùng GPRS nhưng thấy mỗi lần thoát.. Đọc đã nhiều tin nhưng dữ liệu truyền có vài trăm kb :)):)):))

Mình thấy hay nên share các bạn cùng vọc!
Nếu thấy hay thì nhấn thank nhé ;;);)

PS: Tin đính kèm bạn hãy xoá .7z và cài nhé.
Mã:
(up theo yêu cầu bài #4)

Bạn nói dùng Opera để đọc tin là sao ??? sau khi down ve file jar thì minh thấ trong Menu của mình có file mới ten là : BaoMoi. Minh click vào đó là có thể đọc được rùi, còn bạn nói vao Opera là sao ???vay nếu mình dùng file BaoMoi này có nhiều tiền hơn Opera k??? ban 5noi1 rõ đi, nếu Opera ít tiền hơn thì bạn chỉ mình cách đọc bằng Opera đi

thien13311

Active Member
Bạn nói dùng Opera để đọc tin là sao ??? sau khi down ve file jar thì minh thấ trong Menu của mình có file mới ten là : BaoMoi. Minh click vào đó là có thể đọc được rùi, còn bạn nói vao Opera là sao ???vay nếu mình dùng file BaoMoi này có nhiều tiền hơn Opera k??? ban 5noi1 rõ đi, nếu Opera ít tiền hơn thì bạn chỉ mình cách đọc bằng Opera đi
Có nghĩa là bạn cài OperaMini v4.2 (hiện là bản mới nhứt) nổi tiếng là lướt web chi phí tiết kiệm, nó là một phần mềm ứng dụng điện thoại dùng để lướt web. Cài xong thì bạn nhập địa chỉ URL “m.baomoi.com” cũng sẽ có nhưng tin tức y như PM mình giới thiệu đây vậy.

Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
1 phần mềm thực sự hữu ích cho mọi người...Thanks.

Cảm ơn bạn. Nhưng mình post ở bên PMViet này thấy ít người quan tâm quá a? Có lẽ ít người ghé qua symPMV.
Hôm qua ở PM ứng dụng V3 mới post bài giới thiệu về ứng dụng này thấy thảo luận rôm rả, trong khi ứng dụng này tôi giới thiệu 2 tháng rồi đó?!!

:((
Posted via Mobile Device

lion_heart012

Dùng trực tiếp phần mềm baomoi thấy tiện hơn vào trình duyệt rất nhiều, chọn lọc và tiết kiệm GPRS hơn

Chỉnh sửa cuối:

thien13311

Active Member
Dùng trực tiếp phần mềm baomoi thấy tiện hơn vào trình duyệt rất nhiều, chọn lọc và tiết kiệm GPRS hơn

Theo baomoi.com hết thời gian thử nghiệm sẽ tính tiền cước sử dụng (1500đ/tháng). Hiện tại đang free ae tranh thủ vọc, và đọc báo đi ha.. =D>
Còn phí vào GPRS thì đương nhiên rẻ hơn rất nhiều so với việc dùng các trình duyệt web đi vào trang baomoi.com đọc báo rồi :))

Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
Ko đăng ký thì vẫn đọc tóm tắt dc mà bác,
Đọc mỗi cái tóm tắt "ngứa" lắm sao chịu nổi =))=))
Chẳng may gặp cái tin HOT thì có mất luôn 15K luôn cũng chịu. Nhưng.. đọc xong lại tiếc hùi hụi.. :((. Giờ bị tính phí rồi thì dùng Operamini đọc cho đỡ tiếc :)):)):))
Posted via Mobile Device