• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi ICON cho X-Plore

Status
Không mở trả lời sau này.

hieusaco

Phần mềm này dùng để đổi màu nền và đổi icon hiển thị của các ổ đĩa, thư mục, các định dạng file, giúp cho việc nhận biết các file trong máy dễ dàng hơn. Bình thường thì khi nhìn tên file, bạn không thể phân biệt được file .txt và .doc, hay file .zip, .rar, .sis, .exe,... Nhưng giờ đây nhìn vào icon đứng ở đầu file là bạn biết ngay nó là file thuộc định dạng gì.
Cài đặt bình thường và không cần sign nhé, mở Xplore lên và vào phần Configuration rồi chọn kiểu mình thích.

dongxanh

Phần mềm này dùng để đổi màu nền và đổi icon hiển thị của các ổ đĩa, thư mục, các định dạng file, giúp cho việc nhận biết các file trong máy dễ dàng hơn. Bình thường thì khi nhìn tên file, bạn không thể phân biệt được file .txt và .doc, hay file .zip, .rar, .sis, .exe,... Nhưng giờ đây nhìn vào icon đứng ở đầu file là bạn biết ngay nó là file thuộc định dạng gì.
Cài đặt bình thường và không cần sign nhé, mở Xplore lên và vào phần Configuration rồi chọn kiểu mình thích.

Posted via Mobile Device

Sao thấy bài viết này quen quá ta? ;-)

ngothinuong

Cám ơn bạn nhé!!

Status
Không mở trả lời sau này.