• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi tên icon cho s60v3 ( OS9.1)

nguyenpa

Super V.I.P
Thấy bài này khá hay nên mình copy lại ( bài viết được copy của bạn quoctung =D>=D>=D>)

Thay đổi tên các Icon trong điện thoại

1. Đưa Icon muốn đổi lên đầu Menu gốc (như hình sau tôi đưa “Messag.” lên đầu)

2. Lựa chọn Folder mà mình có thể đổi tên được (Mục đích là có menu con Rename) nếu chưa có Folder tự tạo nào thì hãy tạo một Folder mới.

3. Đừng ấn phím gì cả (để không làm mất menu như hình trên) ấn nhanh phím on/off rồi chuyển máy sang chế độ Offline

4. Bây giờ con trỏ highlight đã nhảy về icon đầu tiên trong máy. Trong khi menu con (menu chọn ở bước 2) vẫn còn, lúc này bạn hãy Chọn vào Rename để đổi tên icon mình đã chọn

*) có thể copy – paste các symbol để đặt tên cho icon

Nói thì nhiều nhưng làm thì đơn giản
Đã test thành công trên 3250, và 5500 của mình =D>=D>=D>:D:D:D

trungctu

Mình làm được rồi, nhưng muốn chuyển icon thứ 2 thì phải đổi sang profile khác, sau đó thực hiện lại từ bước 1 của nguyenpa.
Như vậy mắc công lắm. Còn cách nào tiện hơn không?

Kojiro

Super V.I.P
Mình làm được rồi, nhưng muốn chuyển icon thứ 2 thì phải đổi sang profile khác, sau đó thực hiện lại từ bước 1 của nguyenpa.
Như vậy mắc công lắm. Còn cách nào tiện hơn không?

Chỉ có cách chuyển sang chế độ offline mình mới sử dụng được bảng rename thôi bạn à. Mắc công tí đi! :D

antonixic

àh tại vì nó cứ chuyển wa chuyển lại giữa bắt sóng và không bắt sóng nên em nghĩ thế :D
còn làm thử thì em thử từ trc khi post bài này òi ^^ mới lị ví dụ như nó có giảm tuổi thọ máy thì tới lúc bác" ko tin làm thử đi" thì em toi cái ĐT òi còn gì ;))

kimhai

Làm thế nào để đưa icon mà mình muốn đổi tên lên Menu gốc thế mấy bác?

hung66000

Bạn chọn icon muốn đổi tên xong bấm options / Move nó sẽ đánh dấu icon đó lại.sau đó bạn chỉnh cho nó lên trên cùng ở góc MH bấm OK là đc .

hung66000

chuyển về như cũ thì sao nhỉ:Xem chưa có điều kiện test

K hiểu ý câu hỏi của bạn luôn :-? Cái này chỉ là đổi tên icon còn muổn đổi về tên cũ thì vẫn thao tác lại như vậy và sửa lại tên như cũ là xong . :-?:-?:-?

pi4u

Ấn nhanh phím on/off là phím nào vậy , cái này tui hok rành lắm , ai có thể hướng dẫn rõ chút được ko , thank nhiều

Kojiro

Super V.I.P
Ấn nhanh phím on/off là phím nào vậy , cái này tui hok rành lắm , ai có thể hướng dẫn rõ chút được ko , thank nhiều

Có nghĩa là nhấn nhanh nút PowerOn/PowerOff đó bạn. Nhấn 1 cái thả ra liền nha, đừng giữ quá 1giây, tắt máy ráng chịu :)

pi4u

thank bạn nhiều hì , đi âu trên diễn đàn cũng thấy bạn hít chơn

chapcheng

chuyển icon cần đổi tên đó lên đầu rồi nhưng vẫn ko đổi tên được là sao >.< cái icon ở đầu bị thay thế thì lại vẫn đổi được như bt *_*

MinhThang

Manager
chuyển icon cần đổi tên đó lên đầu rồi nhưng vẫn ko đổi tên được là sao >.< cái icon ở đầu bị thay thế thì lại vẫn đổi được như bt *_*

Đọc kỹ bài hướng dẫn đi bạn, tác giả đã tex thành công mà,chúc bạn vui vẻ.