• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đồng bộ hóa Icon - MediaPlayer - Theme . Hàng độc! (Phần2)

at007

Hieu ơi sao trong ruột mấy folder như ofice hay media hay entertainment em ko đổi luôn cho nó đẹp. Nó chỉ đổi 4+9 icons thôi chứ trong ruột ko đổi.

Hiện tại trong phần ruột của Office, Media , và Entertainment em đang dùng bản của at007 cũng khá ưng ý nên cũng ko đổi gì cả. Với lại bộ này là của tác giả AmMo mà anh, chứ sức em cũng ko làm được như thế này đâu, ^ ^. Cảm ơn anh đã quan tâm, mong là sẽ có nhiều bộ tốt hơn cho UIQ 3.0 !!!!

thấy bạn Hiếu nhiệt tình wa,em cũng muốn đóng góp:p,hiện icon về chủ đề này hiếm wa,em đang tập hợp đây,khi gom đủ sẽ có nguyên bộ icon theo phông cách mà bạn Hiếu post:D,

at007

phù cuối cùng cũng xong rồi........2 giờ sáng rồi..bùn ngủ wa T_T.........mai mình up cho nha,bộ này là full icon gỗ luôn,mang phong cách
"quí sờ tộc"^^

papyrus86

bạn caohieu xem lại dùm mình xem sao mình chép hết vào tất cả icon đều đổi,báo pin báo xóng cũng đổi hết nhưng mà chỉ duy nhất 1 cái icon báo wifi là không có lúc bật lên không thấy bạn xem lại xem,mình dùng p990i.

kakineri

các Bro có cái Skin WALKMEN của W950i màu gỗ cho em luôn cho đồng bộ với:D.
Thanks trước các pác nhé

Caohieu88

Đã bổ sung Skin Radio G900 kết hợp với bộ Gỗ ở bài #1 các bạn Dowload về dùng nhé!

kakineri

Hiếu ơi, skin Walkman chep vào thư mục nào thế? bạn chỉ rõ hơn đi

Caohieu88

hiếu ơi radio với power mp3 copy vô đâu vậy?
@Bác TommyNguyen

- Radio thì anh Copy cả Folder 102030D7 vào C\Private\ và Copy các file trong Apps vào C\Resource\Apps.
- Skin PowerMP3 nếu anh dùng bản 1.02 thì Copy "Folder Skin" vào X\Media_Files\Other\Power MP3\Skin ( X là ổ cài ), còn nếu bác dùng bản 1.03 trở đi thì Copy " Folder Skin " vào X\Shared\PowerMP3\Skins\.

@Vthien2404: File Radio của bạn đây:

Caohieu88

Hiếu ơi, skin Walkman chep vào thư mục nào thế? bạn chỉ rõ hơn đi
Đây ko phải là SKin cho Walkman bạn ah, mà là SKin cho MediaPlayer mặc định của máy. Bạn Copy vào C\Private\102030CD\Default nhé!

lead

Cả nhà ơi có bộ font nào nhìn ngộ ngộ cho mình với,cài mấy font đơn giản nhìn mãi chán quá.Mà đọc đc cả tiếng việt nhá :D

papyrus86

bạn caohieu xem lại dùm mình xem sao mình chép hết vào tất cả icon đều đổi,báo pin báo xóng cũng đổi hết nhưng mà chỉ duy nhất 1 cái icon báo wifi là không có lúc bật lên không thấy bạn xem lại xem,mình dùng p990i.
Sửa/Xóa nội dung bài này

Caohieu88

Mình xin lỗi vì bây giờ mới trả lời bạn, mình đã Check lại và đúng là như bạn nói biểu tượng Wifi không có, chắc là do bản này bị thiếu icon Wifi trong file ZSBLIB.mbm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

vthien2404

Hic, mấy cái này cài vào W950i ko đc, tiếc quá. Trong dòng UIQ3 tính đến thời điểm này xem ra P990i đc hưởng nhiều nhất.

Caohieu88

Bạn thử dùng bản này xem có hiện Icon cho Wifi không nhé! Vẫn là bản màu nâu như ban đầu.

Caohieu88

ko biết có sd đc cho P1i ko vậy bạn :D

Tất cả ứng dụng dùng được hết cho UIQ 3.0 bạn ah ( P1i thuộc UIQ 3.0 mà ) , chỉ có "Skin gỗ Radio" của G900 thì mình mới Test Okei trên P990i thôi, W950i thì theo như bạn Vthien2404 bảo ko có tác dụng, các máy khác chưa rõ thế nào!!!