• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đóng góp ý kiến cho bản ROM Uni sắp tới

duythuytien

Sao chờ lâu quá mà chưa thấy Bác Cường cho ra xuất phẩm của mình nhỉ. DTT cũng rất thích bản 11 của Bác, nhưng DTT nghĩ trong bản mới nên làm sao cho máy có thể nghe được các file nhạc midi thì sẽ tuyệt vời.

hoangmlp

ôi bác cường làm cái rom có ringtone sms cho từng contacts được ko vậy ?

loithuxua

EM nói thật các anh đừng cười, đơn giản là em thấy nó quan trọng đối với em thôi, khi dùng rom em chú ý nhất là phím cứng "Light". Đa số các bản rom mới khi ấn phím này thì vào thẳng phần tinh chỉnh backlight nên cảm thấy rất khó chịu, nên hiện em đang dùng 1 bản 6.1 không bị tình trạng này. ấn phím đèn MH sáng lên là được.

XuanTruong

Super V.I.P
EM nói thật các anh đừng cười, đơn giản là em thấy nó quan trọng đối với em thôi, khi dùng rom em chú ý nhất là phím cứng "Light". Đa số các bản rom mới khi ấn phím này thì vào thẳng phần tinh chỉnh backlight nên cảm thấy rất khó chịu, nên hiện em đang dùng 1 bản 6.1 không bị tình trạng này. ấn phím đèn MH sáng lên là được.

Ạc!:)) Cái này thiết lập trong Buttons thôi mà, muốn phím nào chả được (Mặc định thường là khi bấm phím Light thì vào tinh chỉnh Backlight, nhưng có thể gán phím nào đó tùy thích)!:D

dragonknight211

Ạc!:)) Cái này thiết lập trong Buttons thôi mà, muốn phím nào chả được (Mặc định thường là khi bấm phím Light thì vào tinh chỉnh Backlight, nhưng có thể gán phím nào đó tùy thích)!:D

Nếu vậy thì bản ROM mới tích hợp Candelia vào phím Light luôn đi ạ, nhiều lúc sáng ra ngủ dây, chẳng thấy gì, cứ phải mở em Uni ra rùi bật Candelia lên mà soi đường thấy cũng phức tạp gớm. nếu có thể dùng kiểu Bấm light là đèn Flash sáng lên thì tiện quá :X

huythanhv2

Uh mình thấy vấn đề đó cũng đơn giản mà pác loithuxua vô Button set cho nút Light là <None> là xong mà :)

lapin

Ngoài ý kiến chung các bác khác đã đóng góp, theo em thì rom mới cần hỗ trợ thoại đến khi pin còn ít nhất có thể.