• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dòng S60v3 chạy phần mềm/games của Palm OS

Dòng S60v3 chạy phần mềm/games của Palm OS

Điều nghĩ tới nay đã thành sự thật

Vấn đề này đã được đề cập đến từ lâu. Ban đầu ai cũng nghĩ đây là chuyện không thể với hai HĐH khác nhau hoàn toàn nhưng giờ đây mọi chuyện đã khác. Phần mềm StyleTap sẽ cho phép máy bạn chạy được một số game và ứng dụng của dòng Palm:)

Khi cài file StyleTap đuôi sis thì vào menu sẽ có giao diện như sau:

File cài của dòng Palm thường có đuôi prc ( đừng nhầm với data của ebooks nhá). Sau khi bạn tìm được game/ứng dụng có đuôi này thì dùng Xplore chép file đó theo đường dẫn sau:

Lần đầu tiên vào styletap nó sẽ bắt bạn đăng ký, bạn ấn vào chữ ok rồi dùng thử 30 ngày. Sau khi hết hạn dùng thì xoá file trong đường dẫn sau

Private\2000C5BB\CertXXXXXXXXXX.dat
Ổ nào bạn cài pm này vào thì vào đường dẫn trên của ổ đó.

Mình gửi kèm phần mềm jugger của Palm cho các bạn test thử. Vừa rồi test cái phần mềm điều khiển tivi của Palm không đựơc vì nó nhiều file quá. Thử phần mềm nào có 1 file thui thì ngon:)

Link down phần mềm nè

http://www.box.net/shared/ryck264kd4

Link phần mềm test:

http://www.box.net/shared/rj3zxmfhq1

quangvinhvn

Hay thật!Mình sẽ test !Hi vọng đây sẽ là topic hot & bổ ích cho anh em nào xài S60v3.Thanks for share!

Chỉnh sửa cuối:

tiny1990

vậy thì nên đưa ra 1 topic các ứng dụng của Palm OS có thể chạy trên symbian 9x.

Dường như ở VN đa số mọi người chơi PPC thôi chứ ít ai chơi POS lắm nhĩ. MÌnh đang ao ước Samsung Omnia hehe

linhvnvip

đọc rồi mà vẫn chưa hiểu lắm.nó là của những loại máy vi tính à bác..nó là của máy nao vậy ..chưa hiểu

saxxwee

có nên xài cái này ko nhỉ ai cho ý kiến. Paml có ứng dụng gì hay, nổi trội hơn S60 ko.

saxxwee

haha.hết đuổi muỗi giờ lsij đến đuổi chó nữa. hay thiệt để mình nghiên cứu. Thanks cái cho hoành tránh.hehe

langthang123

hay thật:| nhưng chỉ chạy được vài game nhẹ thôi, máy game nặng nặng cỡ 2mb trở lên chạy không được:-??

TruongHan

Super V.I.P
cũng hay lắm,nhưng về phần mềm thì còn hạn chế quá,chắc hok tương thích :-??