• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐÓNG VÀ MỞ MẮP CHO P990I

huynhminhhung

diễn đàn ơi cho tôi hỏi tý. các bác nào biết cách cài đặt đóng và mở nắp điện thoại p990 khi nhận và kết thúc cuộc gọi , chỉ cho mình với cảm ơn:|

vunhiendang

Không có đâu bạn ơi,sony p990i thiết kế đâu giống mấy cái đt nắp gập đâu bạn:-?,mình thử vọc hết rồi,mình nghĩ mặc định của máy ko cho bạn cài đặt đâu8-|:-??

duchuup1i

theo mình biết thì có đó.vỉ coi trong máy phim Đài Loan nhìn thấy mấy diễn viên mở nắp P990i khi nge và gọi đó.

decon

mình sdụng gần 3 năm rôi chưa bao nghe nói vê cái này

dengrumingzi

các bác nào biết cách cài đặt đóng và mở nắp điện thoại p990 khi nhận và kết thúc cuộc gọi

Đọc mãi không hiểu định hỏi gì? Câu thuộc top câu Mơ hồ khủng khiếp. Chắc bạn này chưa học môn Tiếng Việt Thực Hành.:D

Không có đâu bạn ơi,sony p990i thiết kế đâu giống mấy cái đt nắp gập đâu bạn,mình thử vọc hết rồi,mình nghĩ mặc định của máy ko cho bạn cài đặt đâu
Trả lời kèm theo trích dẫn này

À, đọc đến đây thì hiểu rồi.:D Đáng lẽ phải viết "các bác nào biết cách cài đặt đóng và mở nắp điện thoại p990 để nhận và kết thúc cuộc gọi ko?"

Mình thấy như sau:

Khác với đt gập thông thường, P990i khi cần nghe cuộc gọi tới thì ko cần mở flip ra mà vẫn nhận được cuộc gọi thế mới là cái hay của P990i. Còn nếu thích tạo dáng Pro thì làm như sau:

Khi có cuộc gọi đến, bạn đưa điện thoại lên tai, đồng thời 1 tay nhấn bánh xe, 1 tay mở fip ra. Cực Pro luôn. Người đi đường xung quanh choáng lun, hehe.

Kết thúc cuộc gọi bằng cách nhấn bánh xe 1 cái, 1 tay kia lại gấp flip cạch 1 cái, ôi PRO....:D

Cách này của P990i còn hay hơn của đt gập thông thường. Điện thoại gập thông thường, thời gian từ lúc mở ra đến khi đưa lên tai thường mất 2s, có người còn mất đến 5s ( chủ yếu là người Trung Niên như các bậc phụ huynh của chúng ta ấy). Trong khi p9 có thể chủ động nhấn bánh xe khi nhận hoặc kết thúc cuộc gọi ngay gần mang tai, khiến người bên kia đầu dây thích thú vô cùng.

Ps: Nhấn bánh xe có tác dụng nhận hoặc kết thúc cuộc gọi, nói chung là thay phím ok.

duchuup1i

hahhaah..chơi cái chiêu giả bộ này cũng mắc cười wa hé...làm thử đi bạn
rất tiếc P1i k có nắp giống P990i nếu k mình thử rùi

ModeratorVipp

Cái này ấn tượng hơn P1i thật. ơ nhưng topic đơn lẻ thế này sao lập ra được à?

hakhanhp990

anh ơi flip của em hư rồi,mua khoảng bao nhiêu tiền vậy anh,em ở bình dương

dohuusangdmc

dùng kiểu này chắc chuẩn bị tiền để thay cái flip sớm quá. Mở nắp nghe- đóng nắp cúp cuộc gọi. Thiệt là bó tay

Nguyen_Minh

các bác nào biết cách cài đặt đóng và mở nắp điện thoại p990 khi nhận và kết thúc cuộc gọi

Đọc mãi không hiểu định hỏi gì? Câu thuộc top câu Mơ hồ khủng khiếp. Chắc bạn này chưa học môn Tiếng Việt Thực Hành.:D

Không có đâu bạn ơi,sony p990i thiết kế đâu giống mấy cái đt nắp gập đâu bạn,mình thử vọc hết rồi,mình nghĩ mặc định của máy ko cho bạn cài đặt đâu
Trả lời kèm theo trích dẫn này

À, đọc đến đây thì hiểu rồi.:D Đáng lẽ phải viết "các bác nào biết cách cài đặt đóng và mở nắp điện thoại p990 để nhận và kết thúc cuộc gọi ko?"

Mình thấy như sau:

Khác với đt gập thông thường, P990i khi cần nghe cuộc gọi tới thì ko cần mở flip ra mà vẫn nhận được cuộc gọi thế mới là cái hay của P990i. Còn nếu thích tạo dáng Pro thì làm như sau:

Khi có cuộc gọi đến, bạn đưa điện thoại lên tai, đồng thời 1 tay nhấn bánh xe, 1 tay mở fip ra. Cực Pro luôn. Người đi đường xung quanh choáng lun, hehe.

Kết thúc cuộc gọi bằng cách nhấn bánh xe 1 cái, 1 tay kia lại gấp flip cạch 1 cái, ôi PRO....:D

Cách này của P990i còn hay hơn của đt gập thông thường. Điện thoại gập thông thường, thời gian từ lúc mở ra đến khi đưa lên tai thường mất 2s, có người còn mất đến 5s ( chủ yếu là người Trung Niên như các bậc phụ huynh của chúng ta ấy). Trong khi p9 có thể chủ động nhấn bánh xe khi nhận hoặc kết thúc cuộc gọi ngay gần mang tai, khiến người bên kia đầu dây thích thú vô cùng.

Ps: Nhấn bánh xe có tác dụng nhận hoặc kết thúc cuộc gọi, nói chung là thay phím ok.

Thưa sư phụ ạ. Thế đang đi xe máy mà nhận cuộc gọi thì làm thế nào. Chẳng nhẽ đỗ giữa đường 1 tay ấn con lăn 1 tay mở flip. Phải thằng nào nó dở hơi đỗ xe lại đấm cho vài phát thì vừa =))