• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod C720w lỗi gừi file qua Bluetooth sau khi up ROM?

miraculous

Sau khi up room 6.1 thì C720w của e bị lỗi gửi file qua bluetooth, nhận file thì bình thường?
Lần trước e có tìm được 1 bài hướng dẫn sửa trong regedit, và đã thành công, nhưng giờ thì ko tìm lại được bài đó nữa.
e đã chịu khó tìm trên forum nhưng cũng ko đc.
ai biết chỉ giúp e với!
Thank mọi người
:(:(:(

lilzorro

Mình cũng chưa nghe đến cách này. Nhưng có một phương pháp chống cháy là sử dụng blutooth explore. Nhưng không áp dụng để bắn sang black bery đc.

PhamHien

Sau khi up room 6.1 thì C720w của e bị lỗi gửi file qua bluetooth, nhận file thì bình thường?
Lần trước e có tìm được 1 bài hướng dẫn sửa trong regedit, và đã thành công, nhưng giờ thì ko tìm lại được bài đó nữa.
e đã chịu khó tìm trên forum nhưng cũng ko đc.
ai biết chỉ giúp e với!
Thank mọi người
:(:(:(

Bạn cài Resco Explorer là có thể chuyển được thôi

PhamHien

vẫn không bắn dược sang cho blackberry. còn cách nào khác ko mod ơi.

Máy báo thế nào mà không "bắn " được hả bạn? Trên SP bào gì, BB báo gì?
Nguyên tắc là hai máy nhận nhau trước, tiếp theo là trên máy nhận cần bật chế độ "Nhận", chứ chỉ kết nối BT thôi thì chưa hẳn đã gửi - nhận dữ liệu đâu. Bạn kiểm tra trên BB xem có chỗ kích hoạt nhận file không!

lilzorro

Máy báo thế nào mà không "bắn " được hả bạn? Trên SP bào gì, BB báo gì?
Nguyên tắc là hai máy nhận nhau trước, tiếp theo là trên máy nhận cần bật chế độ "Nhận", chứ chỉ kết nối BT thôi thì chưa hẳn đã gửi - nhận dữ liệu đâu. Bạn kiểm tra trên BB xem có chỗ kích hoạt nhận file không!

Mình làm đủ mọi bước rồi. nhưng khi gửi file sang bb thì seach mãi không ra ổ của bb. Nói thêm là mình đã bật beam, đã turn on visibility. trên bb cũng đã để chế độ receving gì đấy. Gửi từ bb sang thì ok. nhưng nhận thì chịu. Mình dùng với nokia hay LG thì vẫn gửi bt. thế mới đau đầu.

anhtraixaydung

của em thì ngược lại, gửi bình thưòng nhưng ko nhận được. em đang dùng bản 6.1 kanava, nhưng sử dụng tai nghe thì lại ok, em đã bật visibility rồi nhá.