• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod M700 cần giúp đỡ ?

newland

đã up được bản gốc đâu , đang cần bản rom bác nào có cho em xin cái link nha
------------
bản ROM gốc của máy bạn (nếu là máy của HTC) thì bạn có thể vào thẳng HTC.com. Đăng kí thành viên sau đó đăng kí mã số máy. Trong mục Software Update họ sẽ cho bạn download bản ROM gốc dành cho máy của bạn. Mình đã làm như thế với HTC P3300 và HTC Touch và đều biết được nguồn gốc máy và ROM gốc của máy là gì... Nhưng nếu là hãng khác thì bạn cứ thử xem sao vì HTC là nguồn cung cấp cho các tên tuổi khác mà. Mình nghĩ chắc họ cũng sẽ lưu số seria máy. Bạn thử xem sao nhé. Chúc vui

tmn

Bác vào đây mà tìm nhé, có cả WM5 và WM6 đấy:

@http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Artemis_Upgrades

alo_tongdaiday

xin rom gốc dopod m700

mình up con m700 giờ nó ngủ rùi ( chạy chỉ được 3% là tắt ) mình kiếm bản gốc cho nó nhưng không được , anh em nào có bản rom gốc cho con này cho mình xin nha ( bản china )
đã up bản RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R
nhưng không được
mong anh em giúp

alo_tongdaiday

thanks all
to quyduc84 : bản rom đó là bản rom tiếng anh , mình đã up rồi nhưng không được , bạn có link bản china cho mình xin

tmn

Theo mình biết thì k0 có ROM gốc China đâu, cũng như k0 có ROM gốc Vietnamese ý :D

alo_tongdaiday

ok chuyên rom gốc china có hay ko cũng không sao , chủ yếu là em muốn kiếm 1 bản rom gốc để up cho nó ,
hiện tại mới chỉ úp bản RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R
nhưng không thành công

newland

ok chuyên rom gốc china có hay ko cũng không sao , chủ yếu là em muốn kiếm 1 bản rom gốc để up cho nó ,
hiện tại mới chỉ úp bản RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R
nhưng không thành công
----------------
Nếu UP không thành công thì bạn có thể làm cách sau:
Bạn dump ra theo cách của PQ sau đó build lại. Đảm bảo là UP được. Máy mình cũng thế. Hồi trước chỉ up được ROM RUS thôi còn ROM WWE không up được, mình dump ra và build lại theo cách của Man PQ thì mọi thứ đều OK cả....

bạn đọc cách dump và build ở đây :
http://www.pdaviet.com/showthread.php?t=14316

tmn

Vấn đề cuối cùng là bác đã biết con máy của mình xuất xứ ở đâu chưa? Như con máy của mình, sau khi tra S/N mới biết là gốc FRANCE

alo_tongdaiday

thú thật là em chưa tìm được nguồn gốc của nó
s/n HT647FX01227 bác xem hộ em nó suất sứ từ đâu với

newland

thú thật là em chưa tìm được nguồn gốc của nó
s/n HT647FX01227 bác xem hộ em nó suất sứ từ đâu với
---------------
Bạn vào trang chủ của HTC đăng kí thành viên CLUB rồi đăng kí sản phẩm của bạn trong đó bạn sẽ biết máy bạn xuất xứ ở đâu...