• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dorucenka SMS! Phần mềm báo tin nhắn đây!

Status
Không mở trả lời sau này.

blackwhite169

Khi mình gửi tin nhắn đi, thông thường các máy O2 ko có Report Message giống như các máy của Nokia, SS, ... Tức là mình chỉ biết là tin nhắn ỏ máy mình đã gửi đi, còn ko biết là máy bên kia đã nhân được tin nhắn của mình hay chưa???
Đây là phần mềm giúp bà con giai quyết vấn đề đó! Phần mềm này rất nhẹ, chưa đến 1kb, nên các bác cài vào bộ nhớ máy nhé!
Ủng hộ thì thanks 1 cái cho em mát mặt nhé!

HeroHP

Khi mình gửi tin nhắn đi, thông thường các máy O2 ko có Report Message giống như các máy của Nokia, SS, ... Tức là mình chỉ biết là tin nhắn ỏ máy mình đã gửi đi, còn ko biết là máy bên kia đã nhân được tin nhắn của mình hay chưa???
Đây là phần mềm giúp bà con giai quyết vấn đề đó! Phần mềm này rất nhẹ, chưa đến 1kb, nên các bác cài vào bộ nhớ máy nhé!
Ủng hộ thì thanks 1 cái cho em mát mặt nhé!

Ai nói ko có hả cậu? Khi soạn tin xong cậu chọn Menu/Message Options... rồi tick chọn Request message delivery notification. Nếu muốn tin nhắn nào cũng báo nhận thì cậu dùng 1 soft hệ thống nào đó như SKTools để thiết lập việc này.

blackwhite169

Ai nói ko có hả cậu? Khi soạn tin xong cậu chọn Menu/Message Options... rồi tick chọn Request message delivery notification. Nếu muốn tin nhắn nào cũng báo nhận thì cậu dùng 1 soft hệ thống nào đó như SKTools để thiết lập việc này.

Đúng là máy nào cũng có cái này, nhưng đây là nó chỉ báo máy mình đã gửi đi thôi. Còn máy kia đã nhận hay chưa thì nó ko báo đâu bạn ạ?
Nếu bạn ko tin thì cứ gửi đến 1 số máy nào ko còn hoạt động hoặc đang tắt máy xem, máy sẽ vẫn báo là "Message sent".

HeroHP

Pó tay với cậu này :( Khi đặt báo nhận như tớ nói bên trên thì nó sẽ báo cho cậu 2 thông báo kìa, 1 cái là "Message sent" như cậu nói (cái này bất kỳ lúc nào gửi cũng báo), còn 1 cái là "Message has been delivered" sẽ có sau cái thứ 1 vài giây. Tớ nói thiếp lập báo nhận là để có cái thứ 2 chứ ko phải cái thứ 1 :(

Đây là chức năng cơ bản của PDA Phone mà :-?

blackwhite169

Pó tay với cậu này :( Khi đặt báo nhận như tớ nói bên trên thì nó sẽ báo cho cậu 2 thông báo kìa, 1 cái là "Message sent" như cậu nói (cái này bất kỳ lúc nào gửi cũng báo), còn 1 cái là "Message has been delivered" sẽ có sau cái thứ 1 vài giây. Tớ nói thiếp lập báo nhận là để có cái thứ 2 chứ ko phải cái thứ 1 :(

Đây là chức năng cơ bản của PDA Phone mà :-?

Tui dùng 2 đời O2 rùi, 1 con O2S, 1 con O2Neo, nhưng mà ko như bạn nói!
Cũng đã vào Message để cài đặt rùi, nhưng mà nó chỉ báo cái "Message Sent" đầu tiên thui. Chả hiểu tại sao nữa!
Tui Up phần mềm này lên chỉ để giúp những ai giông như tui thì cài vô máy là Oke thui. Tui nghĩ là chắc tùy từng máy chăng!

vosathanh

Cái này cũng đơn giản thôi (WM2005):

- Mở SMS \ Menu \ Tools \ Options
- Click vào SMS \ MMS : Click "Request deliver notifications"
- OK.

thangxd

đúng vậy
em cũng chỉnh dc nè
chỉ khổ nỗi lúc nhắn tin xong rồi phải delete cái tin thông báo đấy thôi
hehe

vosathanh

đúng vậy
em cũng chỉnh dc nè
chỉ khổ nỗi lúc nhắn tin xong rồi phải delete cái tin thông báo đấy thôi
hehe

Hì, thực ra lúc đầu thấy cũng thích, nhưng sau này cũng sẽ chán và thấy phiền toái thôi. Hãy thử gởi 1 tin nhắn cho nhiều người xem?? Mỏi tay đấy. :D

Status
Không mở trả lời sau này.