• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Downgrade E71 bằng JAF, giờ bị lỗi

thienkiss3

sao ai cũng im lìm hết nhỉ, hàng xách tay ngại vào care lắm mà vào một lần để chạy flash hết bi nhiu nhỉ....

Bạn thử Flash lại bằng USB xem , Ver cao nhất , chọn Factory Set bỏ chọn CRT 308 và Flash nha bạn . Chúc bạn may mắn

thanhn81

Downgrade E71 bằng JAF, giờ cũng bị lỗi ma ngặc cái là màn hình kô lên hình nữa :( giờ nó là cái dead phone6 đúng nghĩa! ai biết cứu giùm em với :((

Hoden

Super V.I.P
Downgrade E71 bằng JAF, giờ cũng bị lỗi ma ngặc cái là màn hình kô lên hình nữa :( giờ nó là cái dead phone6 đúng nghĩa! ai biết cứu giùm em với :((

xem bài lại từ trang 1 đi nhé ngưòi ta đã có cách cúư bằng cách flash chế đô dead phone . tải fw mới về hoặc fw cao hơn fw của máy bạn rồi flash lại bình thưòng

thanhn81

mình kô có file PM nên kô thể nào làm dc! trời ơi kô biết ở TPHCM có tiệm nào làm dc kô ta :(

thanhn81

mình làm rồi kô dc bạn à! thank bạn đã giúp mình! tình hình là cái E71 bay giờ khởi động lên là màn hình trắng nhách! ko biết phải làm sao đây!

Hoden

Super V.I.P
mình làm rồi kô dc bạn à! thank bạn đã giúp mình! tình hình là cái E71 bay giờ khởi động lên là màn hình trắng nhách! ko biết phải làm sao đây!

có nghĩ bạn flash bằng jaf chế dộ dead usb mà không đuọc. 4mat máy có nhận bàn phím không>

thanhn81

lý do là mình Downgrade từ bản 300 xuống nên bây giờ lâm vào tình cảnh nảy:(

thanhn81

không nhận bàn phím và bật cừ thao tác gì hết! mình nói nó là dead phone đúng nghĩa rồi

thanhn81

giờ làm thế nào bạn, máy mình máy xách tay mang lên cảe ko biết nó có làm kô hay ban biết o đâu chữa dc chỉ mình với

Hoden

Super V.I.P
giờ làm thế nào bạn, máy mình máy xách tay mang lên cảe ko biết nó có làm kô hay ban biết o đâu chữa dc chỉ mình với

bạn bình tĩnh . hiên tại fw mới của nó có bản cao hơn phải không bại tải bản đó về rồi flash dead usb lại .bản cao hơn là nó nhận thôi .bạn phải tắt nguồn phone

Hoden

Super V.I.P

vậy thì khổ rồi vì phải có bản cao hơn mới up đựoc .bạn ra tiem nó có box chuyên dụng là xong thôi

thienkiss3

Bạn nào cần pm YH cho mình , vì không thể đưa Link diễn đàn khác vào diễn đàn mình được và là sản phẩm của người khác nên mình không thể UP lên cho các bạn được .
YH leminhthien_cl@yahoo.com.vn
Mong giúp được gì đó cho các bạn

huymobiles

tình hình là e cũng bị dính 1 cây như anh hitalf
mình flash bằng JAF+ Pkey xịn .chạy đi chạy lại nhiều lần. kể cả bằng box và USB
ko bỏ sim vào thì máy lên bình thường. bỏ sim vào máy báo: " SIM card not valid"( Thẻ SIM không hợp lệ)

littlecowboyz

Report : Mình có cái Ê66 bị tình trạng tương tự khi downgrade.Đem cho thằng kia trong NokiaCare nó bảo hư chân sim--->rõ vớ vẩn,xong lại bảo ko phải,kêu mua file rpl 300k,mình ko làm luôn.Đem về làm như hướng dẫn của topic này và đã thành công,em nó đã sống lại:)).XIN NÓI RÕ ĐỂ CÁC BẠN NÀO KO CÓ BOX MÀ BỊ NHƯ TRÊN LÀ MÌNH LÀM HOÀN TOÀN BẰNG CÁP,CỨ LÀM NHƯ HƯỚNG DẪN TRÊN LÀ ĐƯỢC,CỨ VIỆC TICK RỒI WRITE --->DONE.Chân thành cảm ơn chủ topic.

tieuhoantu

Imie còn, nhưng k nhận sim, máy offline dc 3 phút thì tắt.

Tình trạng máy là mất file rpl rồi. Hiện tại server bb5 k còn hoạt động, nên có 2 cách

1 là bán máy xác.

2 là mua 1 cặp CPU và flash, thay vào. Máy phải bung, imei sẽ khác so với nhãn imei sau máy. Mún tím 1 cặp cũng khó, tại máy mới, nên khó kím. Mún làm phải ra tiệm. Phải khò, rùi gỡ chíp ra, hàn lại. Máy sữa xong xài okie, nhưng tâm lý k ai thích bung máy sữa chữa.

Mình dính con e71, thay 1 cặp hết 1tr2.

Nên bạn suy nghĩ kĩ khi làm quyết định.

Kinh nghiệm xương máu, nên up fw = nsu thôi

manthjen

Chào cả nhà,

Có bác nào có kinh nghiệm giúp em với, tình hình là em đang xài E71, hồi sáng up lên fw 300 mà wên copy installerserver qua Y, thế là lại downgrade xuống 210 lại bằng JAF.

Sau khi đọc bài hướng dẫn trên diễn đàn, rất tự tin làm, và kết quả là "SIM not valid" :((

Em đã kiểm tra IMEI vẫn còn, phone hoạt động ở chế độ offline không có vấn đề (nhưng hình như được 1 thời gian thì tự tắt máy), và version của fw đúng là 210. Em cũng đã check trong ProgData của JAF thì thấy có file backup .pm nhưng lại không thấy file backup .rpl.

Các bác cho em hỏi lỗi này khắc phục làm sao ạ, em search thì thấy có lẽ phải nhờ tạo lại file rpl phải không ạ. Nếu phải làm thì thời gian mất bao lâu vậy các bác và chi phí là bao nhiêu vậy ạ.

Em cám ơn các bác nhiều :-/

bạn ở đâu thế ! nếu ở Đà Lạt thì qua chỗ mình mình làm cho !
cái này mất 300k bạn àk !

kakashi_bg

hi,thanks chủ topic,bằng cách của bác mà em cứu sống đc con 5320.khi downgrade từ 6.103 xuống 4.13 cũng bị như vậy,cứ làm đúng như hướng dẫn của chủ topic là ok.Có điều em làm bằng cáp USB,ko cần b.o.x chuyên dụng gì cả,với lại để nguyên fw cũ,ko cần phải là fw mới nhất.thanks bác fát nữa.hihi