• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Downgrade iPhone Firmware 2.2 to 2.1

phuloves

Đầu tiên các bạn download FW 2.1 về Click here
QuickPWN Và download cái này ở đây Click here
Còn đây là mấy cái tools cần thiết cho iphone 2G
FW cho iphone 2G Click here

Và bạn phải cần thêm bootloaders 3.9 and 4.6 Và bạn có thể download nó ở đây 3.9 Bootloader 4.6 Bootloader
Đầu tiên cứ bật iphone của bạn lên, bật Itunes lên , bấm Shilf đồng thời click chuột vào Restone và chọn FW 2.1
Khi nó tiến hành chạy Prepering iphone for restone thì sẽ bị lỗi 1013 ở Itunes
thì các bạn cứ bấm OK
Và Itunes sẽ bắt đầu nhận lại iphone và nó bắt các bạn phại chọn lựa có Restone hay ko ... Các bạn cứ bấm OK và khi này ở màn hình của iphone sẽ là có hình itunes và khe cắm hiên lên
Các bạn ko tắt Itunes và để nguyên thế. Giờ các bạn cho chạy QuickPWN thì QuickPWN sẽ hiện lên thông báo
và tớ xin dịch thông báo ra như sau : Để tiếp tục , vui lòng đồng thời giữ nút HOME và POWER trong vòng 15s rồi thả ra(nhưng thật ra thì chỉ cần khoảng 7s là nó tắt rồi ^^ ), sau đó bấm nút POWER để khởi động lại iphone
Sau khi nó khỏi động lại iphone xong, các bạn có thể bấm OK để connect vào QuickPWN sau đó các bạn lại tắt QuickPWN đi
Và giờ các bạn nhìn vài iphone và iTunes trên màn hình xem ... Lúc này tớ ko cần nói nũa ^^
Chúc các bạn thành công

vtp9x

Với iphone 2G chỉ cần đưa máy về DFU là bạn có thể downgrade vô tư từ FW cao ( 2.2 ) xuống FW thấp hơn ( 2.0 - 2.1 ), không cần phải lòng vòng như thế !

poseidon0380

Đầu tiên các bạn download FW 2.1 về Click here
QuickPWN Và download cái này ở đây Click here
Còn đây là mấy cái tools cần thiết cho iphone 2G
FW cho iphone 2G Click here

Và bạn phải cần thêm bootloaders 3.9 and 4.6 Và bạn có thể download nó ở đây 3.9 Bootloader 4.6 Bootloader
Đầu tiên cứ bật iphone của bạn lên, bật Itunes lên , bấm Shilf đồng thời click chuột vào Restone và chọn FW 2.1
Khi nó tiến hành chạy Prepering iphone for restone thì sẽ bị lỗi 1013 ở Itunes
thì các bạn cứ bấm OK
Và Itunes sẽ bắt đầu nhận lại iphone và nó bắt các bạn phại chọn lựa có Restone hay ko ... Các bạn cứ bấm OK và khi này ở màn hình của iphone sẽ là có hình itunes và khe cắm hiên lên
Các bạn ko tắt Itunes và để nguyên thế. Giờ các bạn cho chạy QuickPWN thì QuickPWN sẽ hiện lên thông báo
và tớ xin dịch thông báo ra như sau : Để tiếp tục , vui lòng đồng thời giữ nút HOME và POWER trong vòng 15s rồi thả ra(nhưng thật ra thì chỉ cần khoảng 7s là nó tắt rồi ^^ ), sau đó bấm nút POWER để khởi động lại iphone
Sau khi nó khỏi động lại iphone xong, các bạn có thể bấm OK để connect vào QuickPWN sau đó các bạn lại tắt QuickPWN đi
Và giờ các bạn nhìn vài iphone và iTunes trên màn hình xem ... Lúc này tớ ko cần nói nũa ^^
Chúc các bạn thành công
bạn ơi! Chỉ cho mình cách down bb của 3G từ FW 2.2 xuống 2.1 đi bạn! :D :D :D

vtp9x

Hiện tại chưa có công cụ dowgrade BB iphone 3G.

Chỉnh sửa cuối:

any

Với iphone 2G chỉ cần đưa máy về DFU là bạn có thể downgrade vô tư từ FW cao ( 2.2 ) xuống FW thấp hơn ( 2.0 - 2.1 ), không cần phải lòng vòng như thế !

would it be the same with 3G iPhones? I mean just enter the DTU mode then we can install any firmware version, rite?

AnhTu

Super V.I.P
would it be the same with 3G iPhones? I mean just enter the DTU mode then we can install any firmware version, rite?
Just with 2G version only, if you do it with 3G, you'll have a brick phone :D

phuloves

not right, it can do for iphone 3G , already done for 3G .... Not 2G only ... For 2G and 3G

vtp9x

sao phải dow xuống vậy, mình ko hỉu

downgade về version thấp hơn đều có ý đồ riêng bạn à !chẳng hạn như để fix lỗi vì vs cao chưa có cách,fix no wifi, fix cảm ứng,.... hoặc có khi thích sưu tầm đồ cổ nữa :D

Chỉnh sửa cuối: